Hỏi/Đáp Kỹ Thuật [Escape] Trợ giúp về hộp cầu chì

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Cái năp có 3 ngàm, bên 2,bên 1. Bóp bên 1 là ra, lật ngửa coi vị trí cầu chì và relay.
Bác chủ kiểm tra cầu chì xong chưa? Hình thực tế đây: [Escape] Trợ giúp về hộp cầu chì
Hình chi tiết & vị trí cầu chì trong HDSD [Escape] Trợ giúp về hộp cầu chì [Escape] Trợ giúp về hộp cầu chì
( hoặc có thể xem mặt trong nắp đậy. móc ngón tay vào bên phải có 1 ngàm kéo nhẹ là bung nắp ra liền ...hehe )
Nếu ổ mồi mất điện, khả năng bị đứt cầu chì số 14 ( màu vàng 20A, hàng thứ 7 trên xuống cột bên phải). Nếu ko có sẳn cầu chì nhỏ thay thế, bác có thể mượn tạm cầu chì số 17 - hàng thứ 9 trên xuống cột bên trái - màu xanh dương 15A - cái này cho mô-tơ cửa nóc ko cần dùng đến. ( hôm trước mình bị mất điện ổ mồi, đã tạm fix như vậy ok -như hình thực tế trên đó ! :3dquaytay:

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Bác chủ kiểm tra cầu chì xong chưa? Hình thực tế đây: View attachment 588902
Hình chi tiết & vị trí cầu chì trong HDSD View attachment 588899 View attachment 588904
( hoặc có thể xem mặt trong nắp đậy. móc ngón tay vào bên phải có 1 ngàm kéo nhẹ là bung nắp ra liền ...hehe )
Nếu ổ mồi mất điện, khả năng bị đứt cầu chì số 14 ( màu vàng 20A, hàng thứ 7 trên xuống cột bên phải). Nếu ko có sẳn cầu chì nhỏ thay thế, bác có thể mượn tạm cầu chì số 17 - hàng thứ 9 trên xuống cột bên trái - màu xanh dương 15A - cái này cho mô-tơ cửa nóc ko cần dùng đến. ( hôm trước mình bị mất điện ổ mồi, đã tạm fix như vậy ok -như hình thực tế trên đó ! :3dquaytay:
Quá tuyệt vời anh T

Hạng B2
7/8/15
118
62
28
Bác chủ kiểm tra cầu chì xong chưa? Hình thực tế đây: View attachment 588902
Hình chi tiết & vị trí cầu chì trong HDSD View attachment 588899 View attachment 588904
Chi tiết quá.Thanks bác nhiều lắm. Em đã thay đc rồi:3dcuoi: