Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/8/10
192
4
0
38
binharch nói:
...quen biết không biết có khỏi phải xếp hàng không ta ?

...em nghĩ chắc có đó bác...gần Việt Nam mình quá...

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
binharch nói:
...quen biết không biết có khỏi phải xếp hàng không ta ?

Em thấy nhiều pavilion có line VIP, bác chạy Đại sứ quán xem.
Em đem theo con nhỏ, đang ký theo đoàn có con nhỏ, mà trong đám "hot" cũng chỉ vào được USA vì nó có Green line cho trẻ em (ngồi xe đẩy). Pháp, Ba Lan ...cũng có green-line. Em chơi đòn này mà cả ngày cũng chỉ xem được 8 cái pavilion à.
Tin vui là pavilion của Vietnam xếp hàng có 1 phút à
. Chả hiểu sao VN & Lào ko nằm chung đám ĐNÁ mà nằm giữa Korea và Japan
.
Để em học cách post ảnh rồi khoe mấy kiểu

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com
Chính xác là 1 ngày cố lắm cũng 10 pavilion thôi, riêng mấy cái của UAE, Germany, China ... thì xếp hàng khoảng 4 tiếng mới vào xem được.

Nhưng có cơ hội thì nên đi tham quan, phải nói là tuyệt vời. Riêng chuyện tổ chức khâu " đi tè " cho lượng khách tham quan khoảng 400,000 người trong 1 ngày thì em đã ngã mũ phục BTC roài.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Em thì em xin can các bác nào muốn đi.
Dân TQ nó đông nên thay phiên nhau xếp hàng muốn chết.
Xếp hàng hơn 4 tiếng đồng hồ để vào Pavilion của Nhật chỉ để xem họ chiếu cho cái phim nói về hướng phát triển tương lai khoảng 60'.
Nói chung dịp này các nước muốn nhắm tới hướng phát triển trong tương lai mà đặc biệt là về công nghệ và môi trường
Chia sẻ với các bác vài tấm hình nhé:
Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010
Expo Shanghai 2010

Expo Shanghai 2010

Em thì em sợ hai ngày xếp hàng ở đó lắm rồi (vì em đi training với công ty nên buộc phải tham gia hai ngày ở đó).

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
DUYB2 nói:
Em thì em xin can các bác nào muốn đi.
Dân TQ nó đông nên thay phiên nhau xếp hàng muốn chết.
Xếp hàng hơn 4 tiếng đồng hồ để vào Pavilion của Nhật chỉ để xem họ chiếu cho cái phim nói về hướng phát triển tương lai khoảng 60'.
Nói chung dịp này các nước muốn nhắm tới hướng phát triển trong tương lai mà đặc biệt là về công nghệ và môi trường
Chia sẻ với các bác vài tấm hình nhé:

Em thì em sợ hai ngày xếp hàng ở đó lắm rồi (vì em đi training với công ty nên buộc phải tham gia hai ngày ở đó).

Bác show hàng kiểu này thì em lại càng muốn đi, vì nghề nghiệp và thích đi du lịch. Em đi Thượng Hải, Hàng Châu, Tô Châu năm rồi nhưng Ẽxpo thì chưa nên cố sắp xếp.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Có chương trình khá tốt, cập nhật các bác tham khảo:

"Hi anh,

Neu anh o Thuong Hai khong thi gia cao, hon nua khong co noi nao de anh tham quan, chuong trinh 4 ngay em cung chi lam tham quan co 1 ngay thoi, thoi gian con lai em cho ben anh den Trien Lam va tu vao.
Hay la anh mua ve may bay + khach san. Ben em se book cho anh.
Ve may bay : 320 $/ nguoi (khu hoi)
Khach san: Neu anh book som co the con gia 100$/ phong 2 nguoi.
Anh quyet dinh som de em co the book ks, vi khach san gan nhu kin phong roi nha anh.
Rat mong nhan duoc su hop tac cua anh."

Hạng C
13/1/07
581
64
28
binharch nói:
Có chương trình khá tốt, cập nhật các bác tham khảo:

"Hi anh,

Neu anh o Thuong Hai khong thi gia cao, hon nua khong co noi nao de anh tham quan, chuong trinh 4 ngay em cung chi lam tham quan co 1 ngay thoi, thoi gian con lai em cho ben anh den Trien Lam va tu vao.
Hay la anh mua ve may bay + khach san. Ben em se book cho anh.
Ve may bay : 320 $/ nguoi (khu hoi)
Khach san: Neu anh book som co the con gia 100$/ phong 2 nguoi.
Anh quyet dinh som de em co the book ks, vi khach san gan nhu kin phong roi nha anh.
Rat mong nhan duoc su hop tac cua anh."

Tháng 10 này em cũng đi Hội chợ này, chương trình trên bên nào mở vậy bác?

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Hôm bữa e ở Holiday Inn Ẽpress giá chỉ 50++/twin room thôi. Bác thử book theo add:
www.holidayinnexpress.com.cn 400 88 40 888
215 Tai Huan Road, Pudong
200123 ShangHai, P.R.China

chổ này toàn tụi volunteer của W.expo ở đây khg à nên taxi expo đậu đầy trước sân k.sạn. Bác nhớ sáng sáng dây sớm uống cafe với PG Tung của nhé :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Đầu tháng 9 này em đi hội chợ ở HK sau đó cuối tuần qua SH. Ông anh có bà vợ người SH làm trong lãnh sự quán của nước nèo đó nên ông nói sẽ kiếm vé VIP cho em khỏi phải xếp hàng. Chứ xếp hàng như thế vì em chả ham.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Có thẻ APEC liệu có đc ưu tiên kg ta?
Bác binharch có kế hoạch chưa, em đi chung.

Status
Không mở trả lời sau này.