3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
căn bản đã mua xe rẻ-cũ thì phải chịu khó sửa thôi. Nhưng do Fiat rẻ quá nên mấy bác nghĩ xe rẻ thì sửa phải rẻ, cần loại bỏ suy nghĩ này ngay. Vì giá xe xuất xưởng của Fiat và xe Nhật cùng phân khúc giá thành gần như tương đương. Do đó phụ tùng chính hãng sẽ có giá giống nhau
Tuy nhiên, do thị hiếu, chiến lược MKT sau thời gian xe Fiat rớt giá hơn so với xe Nhật, thị phần Fiat ít, nên phụ tùng Fiat ngoài chợ trời rất ít, hiếm. nên muốn tìm phụ tùng rẻ tiền ngoài chợ trời thì Fiat thua các xe Nhật.
Túm lại, Nếu chấp nhận chơi Fiat thì chấp nhận phần lớn sửa chữa chính hãng, nhưng bù lại xài phụ tùng chính hãng chất lượng tốt, ít hư vặt và chạy ngon, bốc hơn các xe cùng tầm giá

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Các bác xem giúp em con này giá hợp lý không . Không bít màu sơn này đã sơn lại chưa. cám ơn
bonbanh.com/Xe-Fiat-Siena-ELX-2003-100557.html

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/12
1.024
1.999
113
chiếc đó ở Xuyên Mộc, em tính đi coi thì tìm được xe.

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
khó tin thật. nghe quản cáo xe là sơn zin,máy chưa đụng tới con óc. Chạy cả trăm km lên đến nơi xem chưa đầy 1 phút . Chủ xe phán anh không mua thì thôi sao lại chê xe tôi. thế là biến luôn . Là như vấy em thỉ hơi gà xem hình thì không biết là sơn zin hay lô. Nhưng gọi điện hỏi thăm thì nói zin 100%, quản cáo cũng nói zin ( đúng là lừa bịp) . Chạy đến nơi mới nhì một cái đã biết ngay là sơn lại nguyên con. Thế là mình nói xe sơn lại rồi sao nói chưa. Thế là chưa đáy 1 phút biến luôn. Đúng là mất thời gian. Thà quản cáo cứ nói thẳng rột gà ra là thế này.... Các bác không biết gặp trường hợp giống em không

Hạng D
13/7/10
1.080
15.712
113
WHYNOT103 nói:
khó tin thật. nghe quản cáo xe là sơn zin,máy chưa đụng tới con óc. Chạy cả trăm km lên đến nơi xem chưa đầy 1 phút . Chủ xe phán anh không mua thì thôi sao lại chê xe tôi. thế là biến luôn . Là như vấy em thỉ hơi gà xem hình thì không biết là sơn zin hay lô. Nhưng gọi điện hỏi thăm thì nói zin 100%, quản cáo cũng nói zin ( đúng là lừa bịp) . Chạy đến nơi mới nhì một cái đã biết ngay là sơn lại nguyên con. Thế là mình nói xe sơn lại rồi sao nói chưa. Thế là chưa đáy 1 phút biến luôn. Đúng là mất thời gian. Thà quản cáo cứ nói thẳng rột gà ra là thế này.... Các bác không biết gặp trường hợp giống em không
Khổ thân bác , em thấy trên đó đa phần cò lái mua xe nát giá bèo về mông má lại bán .
Mua xe đừng vội ,mua xe trong hội cho yên tâm.Như em mua xe của bác 3ms về đi ngon lành .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/8/11
46
4
8
Em tìm xe mấy tháng rồi, vẫn chưa có duyên. Hôm trước xe của bác hội phó bán trong vòng 3 nốt nhạc nên em mua khong kịp. Mua xe ở ngoài khó quá, mà mua trong hội còn khó hơn :D. Còn bác nào trong hội bán bác giới thiệu cho em với. Thanks bác.

Tập Lái
1/11/12
9
0
0
Cứ bình tĩnh chờ đợi thời cơ Bác ơi!
Theo ngu ý của mình thì trong thời gian tìm xe Bác có thể tranh thủ làm quen với các bác Hợp, Thạch ( 0908356600 ) là chuyên gia xe Fiat từ hãng ra mở gara riêng mà anh em hội Fiat hay nói tới. Các bác ấy có thể tư vấn và giới thiệu xe. Tất nhiên giá có thể cao hơn giá rao thị trường nhưng có lý lịch, nguồn gốc rõ ràng. Quyết định còn lại là của bác, ít nhất bác cũng biết chỗ sữa chữa bảo trì trước khi mua xe.
Chúc Bác sớm tìm được vợ hai.
nhiennv nói:
Em tìm xe mấy tháng rồi, vẫn chưa có duyên. Hôm trước xe của bác hội phó bán trong vòng 3 nốt nhạc nên em mua khong kịp. Mua xe ở ngoài khó quá, mà mua trong hội còn khó hơn :D. Còn bác nào trong hội bán bác giới thiệu cho em với. Thanks bác.