Hạng B2
12/8/13
273
78
28
43
Xe mình đánh lái tại chỗ nghe lục cục, đi vào đường xấu nghe lục cục, đã thay hết Rotuyn và hãng báo tại thước lái, phải thay. Các bác cho mình hỏi có gara nào nhận sửa thước lái điện không? hay phải thay? Cám ơn.

Tập Lái
20/5/16
9
0
1
37
Chào các bác
Lại là những vấn đề lặt vặt của Focus. Lần này là các chi tiết nhựa.
Các nút bấm nhựa trên trần chỗ ghế tài ( điều khiển sunroof, nắp đứng kính) một thời gian là bị nứt, thậm chia gãy rơi ra. Em xin nhấn mạnh là bỗng dưng rơi ra vì sunroof có mấy khi sử dụng đâu. Em không biết là do trời nóng quá để xe ngoài nắng nên bị hay do chất lượng hoàn thiện không tốt. Bác nào biết ở đâu thay được thì chỉ giáo em với. mặc dù nó không ảnh hưởng đến khả năng vận hành của xe nhưng em vẫn muốn thay cho tươm tất

Tập Lái
20/5/16
9
0
1
37
em cần thay cặp phuộc trước của Focus. Bác nào trên đây có hàng ib em nhé. Đảm bảo giúp em hàng tốt là được.

Tập Lái
20/6/11
28
15
3
Chào các anh,các bạn.Mình cần bán Focus 2006 sedan,máy 2.0 ,số tự động.Xe do mình đứng tên.Số điện thoại của mình 0984408676,mình tên DÂn,40 tuổi.

Tập Lái
17/6/11
3
2
3
Không cần có thư đâu bác, chỉ cần là ford focus mẫu All New Focus hộp số PowerShift cứ hư hoặc lỗi liên quan tới phần hộp số là hãng sẽ có trách nhiệm kiểm tra bảo hành thay mới hoàn toàn không tốn tiền cho Bác!
Xe mình mới thay trong hãng phần liên quan tới hộp số là hơn 50 mấy triệu nhưng hoàn toàn không tốn tiền, chỉ chi trả 300,000đ phí kiểm tra và 2,190,000đ thay bình ácqui thôi với tốn thời gian bỏ xe trong hãng thôi Bác!
thay ở chi nhánh ford nào vậy bác? xe mình ford focus tdci 2.0, 2009, không biết có được thay miễn phí không?

Tập Lái
3/2/14
28
7
3
Các bác cho em hỏi: xe em đời all new đèn đóm vẫn sáng bình thường, đèn không độ đẽo gì mà sao nó cứ báo lỗi này ạ. Lên xe nổ máy là báo lỗi.
Bật đèn thì nó cụp xuống đất luôn không nâng lên được nên bây giờ đi buổi tối cos không thấy gì cả, phải bật pha thì mới thấy được tí.
Em cảm ơn!

Attachments

Hạng C
10/7/13
519
270
63
Các anh cho em hỏi mua phụ tùng Ford ở SG thì mua ở đâu ạ?
Xe em Focus classic 2010 đến nay cũng cần thay một số thứ như: Lốc điều hòa; Trục láp ngang trước phải/trái; Tấm chắn gầm trước; Cao su chân máy; Cặp lồng vè cho 2 bánh sau do làm bằng chất liệu nỉ nên sau thời gian dài sử dụng đã bung ra... Ngoài ra, cặp giảm xóc không rõ có phải thay không vì xe em tới nay 10 năm rồi