Hạng F
8/8/06
6.455
21.423
113
40
nty468 nói:
Chào các Bác,
Xin cám ơn các Bác đã cho ý kiến góp ý và ủng hộ, theo sự am hiểu nông cạn của em thì đây là Ford Pinto đời 1973, xin hết ạ, riêng con này thì em cũng không rành lịch sử của nó lắm, chỉ là em có lên mạng vào forum này chơi, nghe các Bác bàn xe cũ, xe cổ thấy mê quá nên cố tìm 1 em, vô tinh hôm trước đi qua khu Trung Sơn ở Gò Ô Môi bên q.7 thấy em nó nằm phơi sương thế này

]nên em cố tìm chủ xe để hỏi mua trong lúc lúa gạo cũng đang eo hẹp, nhưng chắc tại em có duyên với nó nên cuối cùng nó cũng về với em và vào xửơng

sau sáu tháng do Bác thợ đồng không kiếm ra thợ phụ và Bác ấy làm cũng kỹ nên nằm hơi lâu, phần đi tìm phụ tùng thì em cực trần ai, xe thì lai đồ tùm lum em không đủ sức phục chế như origin, chỉ chế lại cho hợp thôi,. nhưng mấy ông bán đồ cũ ở An Dương Vương bây giờ quen mặt em rồi, vừa đi làm vừa tranh thủ đi lùng đồ, mặt quần tây áo sơmi mà xách cái bị đen thui đầy dầu nhớt, thợ không giống thợ, thầy không giống thầy, hehehehe, nhớ lại cũng vui, về khoảng lúa gạo thì em nó cũng nhai của em kha khá vì chỉ ba cai lặt vặt mà gom lại chắc cũng bộn nên thôi em không tính nữa, bây giờ thì em nó cũng được như các Bác đã thấy ở trên, cái khoảng cảm giác lái thì hơi mệt, xe đời cũ không có trợ lực nên cứ coi như tập tạ không cần tới phòng tập mà cũng không tốn tiền, hehehe nhưgn được cái ra đường cũng được nhiều người ngoái cổ lại nhìn em cũng hơi khoái, hehehehe. xin cám ơn các Bác một lần nữa nhé.

Chúc mừng bác!

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
nty468 nói:
Xin chào các bác,
Sau thời gian nằm đại tu lại nhan sắc, con Ford của em đã gần hoàn chỉnh nay post hình lên mời các bác xem chơi và góp ý giúp em ah

Để em nó được như hôm nay xin chân thành cảm ơn:
Bác Nhị (thợ đồng)
Bác Tý (thợ máy)
Bác Thông (thợ sơn)
Ken, A.Phúc, Thắng (các thợ khác)
Và đặc biệt xin cảm ơn Bác ducreddoor đã giúp em mua và mang cặp kiếng chiếu hậu từ Mỹ về.
@Bác ducreddoor ơi hôm nào Bác rãnh em mời Bác cafe nhé!

@nty468: xe bác xong là vui cả nhóm luôn bác ơi, không có gì bận tâm chuyện kính đâu bác ơi. bữa nào đem xe bác ra mình cafe nhé...cho mấy... mấy chàng jeep ngằm em nó tí nhé..

Tập Lái
24/12/09
32
0
6
cái hình số 1 nhìn xa cứ tưởng xe Porsche, nhìn đẹp thật đúng là công phu quá .

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
Xe đẹp thật mấy khi lại thấy có pác post xe 2 cửa lên, mà công nhận cứ thấy xe 2 cửa cám giác lâng lâng sao vậy ...........................

Tập Lái
22/11/09
48
0
0
Cám ơn các Bác đã góp ý động viên em, về em này thì đồ đạc lai tè le hết rồi, như các Bác thấy cái đầu xe em đã thiết kế lại theo ý em, máy thì đã được thay máy Toy 3A-U, tuy nhiên máy thì còn rất êm, máy lạnh thì em mới thay lốc mới rồi nên cũng chịu được cái nóng của mùa hè Sài gòn này.

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43
Chúc mừng bác có cô vợ già mà vẫn còn xinh ra phết, ra đường vẫn có nhiều chàng trai phải ngắm nghía thèm thuồng nuốt nước miếng ừng ực, nhưng sao bác không gắn thêm cho em nó cái trợ lực laí cho dễ sai bảo, em có chiếc Niva của Liên xô gắn trợ lực vaò lái rất nhẹ.