Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
em xin kể vậy. e cũng từng bắt 1 thằng ăn cướp, cũng rượt, cũng bị đạp té, khi đến nơi đường vắng, nó rút dao ăn thua với mình. rồi cuối cùng cũng bắt được.
đồng bọn nó thoát kiếm e hơn 1 tháng ở quán cafe em hay ngồi.
lần sau cũng bắt được 2 tên giật giỏ xách, cũng bị té trầy, quần áo bị rách. cùng người dân giao lên phường P14. Q.Tb. thì được mấy anh ấy nói :" anh bắt được tụi nó ở đâu thì đem đến phường đó đi, chứ phường này không có ăn cướp, giật đồ ".
và còn nhiều sự việc khiến những người đã từng bắt cướp như em cũng chùn tay.
bắt được cướp đem giao lên CA còn bị hành ra bã. nào là viết tường trình. tùm lum tùm la.
potay thật zồi, potay luôn zồi. Cứ để sự tình nó như thế thì mấy hồi nhể?

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
potay thật zồi, potay luôn zồi. Cứ để sự tình nó như thế thì mấy hồi nhể?
người dân lúc nào cũng sẵn sàng hỗ trợ bắt cướp.
nhưng những người có trách nhiệm lại làm ngơ thì làm sao !
nếu ai đã đi bắt được thằng ăn cướp mà bị nó làm 1 phát vào người thì sẽ hiểu như thế nào ?
ảnh hưởng đến gia đình, công việc.
như em đã từng bị như vậy. trầy hết cả người, máu me tùm lum, xe thì hư nặng. mà mấy anh CA chả hỏi thăm gì, bắt em đem thằng ăn cướp đi giao đúng cái phường nơi mà nó thực hiện hành vi ăn cướp.
những hư hại vật chất, thân thể khi bắt được thằng ăn cướp thì ai sẽ giải quyết cho a.

• Like
Reactions: hungnm
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Sống trong đời sống cần có một số người.
Để làm gì, anh biết không?
Để cướp lố-gô...
Để cướp cái gương...

Cướp hết luôn cho xe vô gà-ra
Ngày vừa lên đại trùng tu hết luôn
Ôi trái tim đang bay theo tiền chi
Làm chiếc xế đi rao lời dối gian (trên chợ ô-tô)

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
người dân lúc nào cũng sẵn sàng hỗ trợ bắt cướp.
nhưng những người có trách nhiệm lại làm ngơ thì làm sao !
nếu ai đã đi bắt được thằng ăn cướp mà bị nó làm 1 phát vào người thì sẽ hiểu như thế nào ?
ảnh hưởng đến gia đình, công việc.
như em đã từng bị như vậy. trầy hết cả người, máu me tùm lum, xe thì hư nặng. mà mấy anh CA chả hỏi thăm gì, bắt em đem thằng ăn cướp đi giao đúng cái phường nơi mà nó thực hiện hành vi ăn cướp.
những hư hại vật chất, thân thể khi bắt được thằng ăn cướp thì ai sẽ giải quyết cho a.

Sao bác không xin lỗi thằng cướp rồi thả mẹ nó ra tại công an phường luôn xem bọn nó làm gì?

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Sao bác không xin lỗi thằng cướp rồi thả mẹ nó ra tại công an phường luôn xem bọn nó làm gì?
hihi. e tán nó 1 tai rồi nói vs anh CA:" tôi bắt được nó , giờ tui thả nó tại đây luôn nha!".
e thả ra thì người phụ bắt cướp vs em bắt nó lại. hihi
em đang đi cv trên đường gặp nên phụ bắt. mà mấy anh ấy còn bắt e đem cái thằng ăn cướp về phường mà nó có hành động ăn cướp.
chả hiểu.!

• Like
Reactions: hungnm