Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Re:Gala mừng Giáng Sinh cùng BfC 2011

misaki249 nói:
A Nam có thể rửa bên q7, bên Hàng Dương rửa rất sạch...

NamS5 nói:
hay quá he he he
có gì bác chủ hụi alo nhé:
Nam - 0908039898.
nhân tiện, các bác có biết bên quận 7 có chổ nào rửa xe ok không?? mình tòan chạy sang Hồ kỳ hòa - Cao Thắng nối dài thôi hic hic
Kỳ Hòa thì có Phố Biển hoặc Sao Biển rửa xe cũng sạch
Còn bên Q7 thì để bác Sawa chỉ điểm chỗ rửa xe sạch cho bác hehe

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

Ah,thấy Annihoang dang ky mua bộ đàm bên kia,a cũn đăng ký mua mà nó chưa có
Khi nào có a hú em, hy vong co truoc 30/12 thi hay

Hạng B2
21/10/11
489
15
18

anniehoang nói:
Update danh sach : "Chúc mừng bác lyhongchuon đã đăng ký thêm 1L "
1.Anniehoang:2L
2. câubaSg :2L +1N
3. Linhperfume :2L + 2N
4. Akinnguyen : 2L + 2N
5.Sawa: 2L
6.Misaki : 2L
7.Lyhongchuong : 2L - chịu trách nhiệm dẫn đường và bảo kê bắn tốc độ:))
8.Nam S5 : 2L + 3N : Kết cấu gia đình mơ ước của e :))
9.BMW368 : 2L
.............
Tổng cộng số lượng đăng kí hiện tại là 18L + 8N ... Tổng cộng sẽ phài book là 9 phòng ... các bác đăng kí nhanh nhanh chứ không lại hết phòng đấy :) Danh sách sẽ chốt vào ngày 22/12/2011 ...
@Lyhongchuogn: mới tối qua còn bảo e là xuống VT có đào rồi ...giờ lại mang đào SG xuống ah :D

Hihihihihi...luc dau e cunh tinh xuong vt tim dao...nhung thay a e di co doi co cap , nhin lai minh le loi chiec bong bun wa....nen lum dai 1 e di chung de cho bang chi bang e....hehehehe

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63

Lustigbee nói:

Hope so ... có sớm để còn tám trên đường đi nữa chứ , Nếu nó về chậm anh biết chổ nào giá ngon thì PM e múc luôn khỏi chờ đợi :)

Hạng B2
13/4/11
297
0
16
13

cho mình ké 1 cái với nha Annie Hoàng
anniehoang nói:
Lustigbee nói:

Hope so ... có sớm để còn tám trên đường đi nữa chứ , Nếu nó về chậm anh biết chổ nào giá ngon thì PM e múc luôn khỏi chờ đợi :)

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63

@misaki: neu no co hang thi e se lay luon cho bac;)

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Chương trình đón năm mới hoành tráng quá!
Imperial là ks nhất VT rồi:)

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83

@ anh Moon: Em lại thích được đi caravan và đón giao thừa đất chùa tháp như anh nè! Hihi!
@all: Em muốn hỏi ý kiến mọi người là chúng ta tập trung ở Q7, đi theo hướng cầu Phú Mỹ và phà Cát Lái-Nhơn Trạch hay cầu Phú Mỹ rồi đi vòng ra quốc lộ 1 đi ngã 3 Vũng Tàu!

Năm nào dịp Lễ Tết em cũng bị kẹt quốc lộ 1 đến ngã 3 Vũng Tàu rất khủng khiếp! Em nghĩ nếu đi phà Cát Lái nếu có kẹt phà thì cũng chỉ xếp hàng do chờ xe đi Vũng Tàu mà thôi nên chắc là ít vất vả hơn cả Quốc Lộ 1!
Thêm nữa việc đi phà ngắm sông nước và cả nhà chạy qua Nhơn Trạch cảnh khá đẹp!

Anh Moon và bác nào hay đi tuyến này cho em chút ý kiến để gút lại lộ trình!Tks

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/05
2.108
485
83

@ Linh: Sau lần đi VT về qua ngã phà Cát Lái lần trước em thấy hướng này có nhiều thuận lợi hơn QL1!
Nếu trường hợp xấu nhất chỉ chờ phà thì khoản 20-30 phút là tối đa nhưng chúng ta có thể tắt máy xe, việc chờ xe cũng rất trật tự , cả nhà có thể nói chuyện chém gió, khi trên phà song nước mát mẻ hơn! Hơn nữa cảnh đi đường Khu Nhơn Trạch khá đẹp, thanh bình và đường khá tốt!
Tuyến Quốc Lộ 1 thì gánh tấc cả xe lưu thông ra như Vũng tàu, Phan Thiết, Đà Lạt, Nha Trang, miền Trung, miền Bắc..cùng đi dịp Lễ! Trường hợp xấu nếu kẹt nặng có thể kẹt 2-3 giờ!! Đợt 2/9 năm trước em kẹt hơn 2,5 h để từ cầu Rạch Chiếc đến ngã 3 Vũng Tàu! Xe thì ko thể tắt máy để ra ngoài, máy xe và máy lạnh chạy ko tải, các xe bên cạnh xả khí thải rất nóng và lưu thông rất nguy hiểm! Đường từ ngã 3 VT đến Nhơn Trạch còn 2-3 đoạn khá xấu!

Tóm lại, em đề nghị chúng ta sẽ đi ngã cầu Phú Mỹ và qua phà Cát Lái, mọi người cho ý kiến số đông xong chúng ta sẽ thống nhất!