Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Xe Hàn giá phù hợp với túi tiền của đại đa số người Hàn, còn xe Việt thì... thôi đừng nhắc tới

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
26/5/13
469
990
118
Tương lai không xa xe VIN sẽ chiếm thị trường VN 99% tự hào nữa
mí a chê VIN toàn 3/ xỏ lá :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
5/7/16
1.971
14.271
113
Công nghiệp ô tô Nhật từ những năm 1930
Công nghiệp ô tô Hàn từ những năm 1970
Công nghiệp ô tô Malaysia những năm 1980-1990
Việt Nam ??? từ 2018

So sánh vậy thì tội nhà mình quá
Ngta phát triển từ con số 0,1,2

Còn VN làm chủ "công nghệ lõi" của Bim nên phát triển từ số 10 ngen :)))

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
19/4/19
602
548
96
40
Các bác cứ bình tĩnh, sắp tiến tới cấm hoàn toàn xe máy và phổ cập oto toàn dân. Lúc đó thuế sẽ về số 0 và phí sẽ tăng 10 lần cho các bác đi phượt thoải mái.

Hạng F
3/10/15
10.623
13.074
113
Xe Hàn giá phù hợp với túi tiền của đại đa số người Hàn, còn xe Việt thì... thôi đừng nhắc tới
Xe Việt, với giá 40k - 50k, rất phù hợp với túi tiền của đại đa số người Ả Rập Sau Đi!

• Like
Reactions: kyogod
Hạng B1
12/8/20
78
30
18
27
Xe nội địa Hàn nó quá ngon và bền bỉ. Ở mình mơ cái xe nhập nguyên chiếc nội địa Hàn mà thất khó. Bán được nhiều là điều dễ hiểu. Chúc mừng cho họ.

Hạng B2
6/4/07
320
171
43
vnexpress.net
Nhìn sang nhà người ta mà thấy tủi nhục. các bác thử xem , chiếc i10, ở Hàn quốc bán giá: 10 triệu Won, ~ 9.800 USD; quy ra VNĐ khoảng 212 tr, thu nhập người dân thì cao, giá xe thì thấp như vậy, thử hỏi không bán nhiều mới là lạ.; còn vin phet của mình thì sao ? Giá thì trên trời, xuất xứ còn có điều ko mấy rõ ràng, có khi nói ủng hộ vn, cũng chẳng đúng mà là ủng hộ a tâp. mn tham khảo link:

Xe đắt là do Vin nhờ, chứ thuế thì là 0 đồng nhờ...
Tìm hiểu mua 1 cái xe đi bạn sẽ biết cái xe giá bao nhiêu và thuế nó bao nhiêu. Còn đừng so giá nước này với nước kia. Singapo xe nó còn đắt gấp 5 xe nước mình thì dân nó toàn người nghèo nhề
Và Mỹ hay Hàn thì giá xe rẻ nhưng để lăn bánh ra đường hàng tháng chi phí cũng vô cùng. Xem youtube Thắng Trường bên Mỹ nhé, tiền bảo hiểm xe ô tô nó bắt bược phải mua là gần 6000 đô 1 năm. 3 năm là đủ mua 1 con camry. Nên bên ấy ko có nhu cầu họ bán xe luôn, thành ra giá xe càng lúc càng rẻ.
Người Hàn ban đầu làm xe chắc ngon lắm mà dân họ ủng hộ hết mình, chắc họ ngu hết. Còn những người như bạn thì lấy đâu ra mà ủng với hộ. Loại ích kỷ chỉ biết săm soi rồi chê bai, mở mồm ra đòi ủng hộ này nọ...ủng hộ kiểu ko mua cũng phải chê cho sướng mồm, đấy là ích kỷ, ích kỷ bạn ạ

• Like
Reactions: hvmcsa
Hạng B2
12/1/12
110
96
28
Xe đắt là do Vin nhờ, chứ thuế thì là 0 đồng nhờ...
Tìm hiểu mua 1 cái xe đi bạn sẽ biết cái xe giá bao nhiêu và thuế nó bao nhiêu. Còn đừng so giá nước này với nước kia. Singapo xe nó còn đắt gấp 5 xe nước mình thì dân nó toàn người nghèo nhề
Và Mỹ hay Hàn thì giá xe rẻ nhưng để lăn bánh ra đường hàng tháng chi phí cũng vô cùng. Xem youtube Thắng Trường bên Mỹ nhé, tiền bảo hiểm xe ô tô nó bắt bược phải mua là gần 6000 đô 1 năm. 3 năm là đủ mua 1 con camry. Nên bên ấy ko có nhu cầu họ bán xe luôn, thành ra giá xe càng lúc càng rẻ.
Người Hàn ban đầu làm xe chắc ngon lắm mà dân họ ủng hộ hết mình, chắc họ ngu hết. Còn những người như bạn thì lấy đâu ra mà ủng với hộ. Loại ích kỷ chỉ biết săm soi rồi chê bai, mở mồm ra đòi ủng hộ này nọ...ủng hộ kiểu ko mua cũng phải chê cho sướng mồm, đấy là ích kỷ, ích kỷ bạn ạ
Họ đóng BH cao xảy ra chuyện cũng đáng như thằng em chạy trên 80 ở Texas tông đích 2 thằng xe trên mẹc infiniti case đó ở VN nó đền no, BH tới cẩu 3 xe về giải quyết gửi cho thằng em trước 8k tiền khám chữa bệnh do tai nạn bị túi khí nổ vô mặt bị choáng. BH nó thấy cái xe không sữa được nên nó mua lại cái xe với giá cũ theo thị trường 16k con pilot 2011.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.660
11.452
113
Xe nội địa Hàn nó quá ngon và bền bỉ. Ở mình mơ cái xe nhập nguyên chiếc nội địa Hàn mà thất khó. Bán được nhiều là điều dễ hiểu. Chúc mừng cho họ.
Tưởng xe hàn là toàn cầu giống nhau. Tưởng chỉ có toy việt khác toy nơi khác chứ

Hạng B2
9/9/20
176
2.654
93
44
Chính phủ HQ và Huyndai rất thích cách suy nghĩ của các anh, cám ơn nhân dân VN đã ủng hộ tinh thần và USD cho HQ càng them giàu có