Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Gắn Ipod vào Mazda 3 như thế nào

Hạng B1
26/9/05
55
0
0
Danang
RE: Gắn Ipod vào Mazda 3 như thế nào

Trích đoạn: Ricky_do

Bác chỉnh sang chế độ AUX IN trên cái đầu CD là nghe đc mà, giống mấy cái dàn ở nhà thôi bác. Còn đầu CD mà kg có chế độ này thì em bó tay

To Bac Do:
Xe M3 có các nút FM, AM, CD và TAPE/MD không có nút AUX IN bác ạ. Trong đó 3 nút đầu dùng bình thường, còn nút TAPE/MD chẳng có tác dụng gì cả, bấm vào cũng như không. Em không rõ dùng nút này thay được không?
Bác đã dùng chưa?
Cám ơn bác nhiều nhé.

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Nếu xe bác đầu CD kg có chế độ đó thì phải hy sinh FM, nối từ cửa ra FM vào hai jac cắm phía sau (đưa thợ sửa radio làm). Mỗi khi muốn nghe iPOD thì nhấn vào nút FM. Tôi cũng theo một hướng dẫn của bác nào đó trên 4rum này mà làm như thế rồi đấy. Chỉ là không nghe được FM nữa thôi. Nếu iPOD có FM thì không sao hết.

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Xin lỗi tôi nói rõ hơn tí, từ cửa ra bác nối vào đầu phần khuyếch đại của bộ CD ấy là được

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@Carot:
Nếu đầu máy hát trên xe M3 của bác có đường LINE IN phía sau (hoặc trước cũng thế) thì có thể dùng phím TAPE/MD để nghe được âm thanh lấy từ IPOD bác ạ.Hãy thử xem sao,tôi thấy mấy chiếc Casette -CD nghiã địa bán ngoài NT cũng hay có chức năng này và khi mở cái nắp có in chữ MD này ra thì thấy có 2 lỗ cắm LINE IN đỏ/trắng.Chức năng này để người dùng cắm máy nghe nhạc MINI DiSC ( MD) nối với máy cassette để nghe thêm nguồn nhạc ngoài do chính mình tự chọn lọc ý mà.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Nếu có tape/MD thì chứng tỏ nó còn 1 cổng line-in free đang chờ, bác tìm để đấu con Ipod vào.
Dùng FM thì âm thanh dở lắm.
Bác đọc lại bài này đi:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=127961&mpage=1&key=ipod&#127961

Hạng B1
26/9/05
55
0
0
Danang

Em đang phân vân vì gắn thêm bộ FM transmitter, âm thanh không được hay bằng gắn trực tiếp vào head unit.
Tìm trên mạng thấy người ta gắn Ipod trực tiếp vào M3 được (ở nước ngoài). Em đang nhờ thợ ở xưởng mazda mở ra để xem đường nối aux in vào.

Tập Lái
9/2/06
5
0
0

bác carot ah cài đó la 350.000( chua tính phí vận chuyển) nếu bác thích thì bác gửi vào tài khoản cho em rồi em sẽ gửi chuyển phát nhanh vào trong Đà Nẵng cho bác.Chất lượng âm thanh em nghe thấy không thay đổi gì cả chất lượng tốt phụ thuộc vào âm thanh xe của bác thôi( mà con Mazda 3 âm thanh cũng tạm ổn rồi ) có gì bác cho em số dd của bác em sẽ liên lạc trực tiếp với bác cho tiện.rất mong được gặp bác .

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Nếu các bác thích chơi FM thì mua luôn cái FM transmiter dành chi iPod... nó sẽ vừa khít với cái iPod của các bác và lấy nguồn từ iPod luôn... ko fai dây nhợ lằng nhằng...

Còn về cá nhân em thì giải pháp em dùng cho con Vios là:

01 màn hình Caska
01 đâu + amply Pioneer có đường AUX IN
01 iPod Video 60G
01 Universal Docker for iPod

Em chỉ việc kiếm cái cable có cả 3 đường bao gồm Video và 2 đường Audio (Stereo) nếu trực tiếp vào cái Docker của iPod... Khi nào lên xe chi việc cắm iPod vào vừa phát vừa xạc luôn... :D

Hạng B1
26/9/05
55
0
0
Danang

Trích đoạn: P910i

bác carot ah cài đó la 350.000( chua tính phí vận chuyển) nếu bác thích thì bác gửi vào tài khoản cho em rồi em sẽ gửi chuyển phát nhanh vào trong Đà Nẵng cho bác.Chất lượng âm thanh em nghe thấy không thay đổi gì cả chất lượng tốt phụ thuộc vào âm thanh xe của bác thôi( mà con Mazda 3 âm thanh cũng tạm ổn rồi ) có gì bác cho em số dd của bác em sẽ liên lạc trực tiếp với bác cho tiện.rất mong được gặp bác .

Cám ơn bác P910i đã tư vấn cho em.
Em đang nhờ thợ tìm đầu ra TAPE/MD để gắn nó vào.