Hạng B2
30/5/20
473
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Đầu cửa ngõ vào Phan Thiết có chốt chặn, yêu cầu kê khai qua app ‎VNEID của bộ công an và phải show bằng chứng đã tiêm 2 mũi. Hiện các quán ăn đều đóng, nên mang theo đồ ăn để ăn trên xe :D

Tập Lái
29/6/13
14
2
1
Vậy theo các Bác thì đi thằng PT- DL hay là PT- PR- DL hay hơn ah. Cuối tuần sau mình đi từ PT-DL mà chưa đi đoạn đường này bao giờ..

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Vậy theo các Bác thì đi thằng PT- DL hay là PT- PR- DL hay hơn ah. Cuối tuần sau mình đi từ PT-DL mà chưa đi đoạn đường này bao giờ..
Tùy nhà bác, nếu đi gia đình, có trẻ em, sedan, thì ra PR theo ql27 vừa hết đèo Ngoạn Mục lên D'Ran thì rẽ phải vào Cầu đất về Dalat. Chú ý đầu ql27 đường có đoạn dài cũng đang sửa chữa.
Nếu đi suv, bán tải thì cứ phóng 28B cho nhanh gọn

• Like
Reactions: nguyenanhduong121
Tập Lái
29/6/13
14
2
1
Tùy nhà bác, nếu đi gia đình, có trẻ em, sedan, thì ra PR theo ql27 vừa hết đèo Ngoạn Mục lên D'Ran thì rẽ phải vào Cầu đất về Dalat. Chú ý đầu ql27 đường có đoạn dài cũng đang sửa chữa.
Nếu đi suv, bán tải thì cứ phóng 28B cho nhanh gọn
Thanks Bác.. mình đi SUV nên chắc cũng đi 28B, thấy đường xá cũng ổn mà gần nữa.

Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Mình mới đi QL28B Phan Thiết - Đà Lạt cách đây 2 tuần. Đoạn thuộc địa phận Bình Thuận đường ổn, đoạn thuộc Lâm Đồng nhiều chổ đang thi công, đưòng xấu, sedan sẽ khá vất vả

• Like
Reactions: nguyenanhduong121
Hạng C
22/2/13
520
2.592
113
Theo mình là chạy 28B, đường xấu, nhưng nếu chạy tốc độ vừa phải thì vẫn ok.
Ngoài lề chút, Bình thuận và Lâm đồng đã có kế hoạch nâng cấp tuyến 28B này và đã đc Bộ GTVT duyệt, nhưng ko biết bao giờ làm xong. Nếu kinh phí ít chỉ cần trải thảm lại mặt đường là cũng ok rồi. Cao tốc DG - PT đang bị gò tiến độ dữ dội, nên sẽ xong trong 1, 2 năm tới, nếu QL28B đc làm lại mặt đường những đoạn xấu, đoạn từ ngã 3 Lương sơn đến ngã 3 Đại Ninh thì sau này từ SG đi Đà lạt qua hướng này ngon hơn đi QL20 mặc dù xa hơn gần 40km.

Chỉnh sửa cuối: