Tập Lái
10/6/16
8
10
3
41
Mịa cứ vô hãng mà sơn cho chuẩn. Thứ 1 là garage nó ko có mã, ko có code chuẩn. Thứ 2 là mấy bác cứ vô xem khu vực đồng sơn của garage và của hãng rồi so sánh. Sẽ có đáp án nên chọnlamf ở đâu ngay thôi mà

Hạng F
3/10/15
9.984
12.321
113
Hôm trước ngồi với ông gara em hay làm:
Ổng chỉ: "xe em sơn cái vè lệch màu với cánh cửa quá, ngồi nhìn rõ 2 màu luôn".
Em bảo "cái này a sơn chớ có ai sơn đâu mà lệch".
Nghe xong cái tự nhiên ổng thấy khó ở ngang trong người :D
Cứ đọc lại đoạn này là cười vãi
Hôm trước 1 thằng sửa xe Yamaha cho mình cũng than giống ông garage trên:
“Phuộc trước của bác thằng nào sửa mà làm hỏng bét cả đây này!!”
Mình:
“Ơ lần trước tao đến bảo trì cũng chỗ này mà!!! Đây, giấy tờ đây, bằng chứng đây!!”
Nghe xong cái tự nhiên ổng thấy khó ở ngang trong người!!!

Hạng B1
29/1/16
70
191
33
54
Vô hãng đi cho lành bác chủ.Cam rỳ sơn 1/2 badosoc có 750k .Típ trước 200k 2 tiếng sau nhựn hàng luôn.à mà tuỳ chứ Vờ wờ ghen thì thôi rồi...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
2/11/08
712
450
63
Sơn vui vẻ thì ra garage ngoài chứ sơn chuẩn xịn, đúng màu, đúng mã thì cứ hãng sở hữu màu sơn đó mà làm. Chắc chắn không rẻ nhưng nó đảm bảo, kể cả làm hư thì bắt đền cũng dễ hơn vì hãng sợ nhất tai tiếng.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.984
12.321
113
Mịa cứ vô hãng mà sơn cho chuẩn. Thứ 1 là garage nó ko có mã, ko có code chuẩn. Thứ 2 là mấy bác cứ vô xem khu vực đồng sơn của garage và của hãng rồi so sánh. Sẽ có đáp án nên chọnlamf ở đâu ngay thôi mà
Khu vực đồng sơn của garage thường có mấy tô cơm, áo ba lỗ lưới vắt trên sào phơi đồ, dép và thuốc lá,…của các kỹ sư để cạnh các bình chiết sơn bằng nhựa trắng giống màu mấy chai xăng bán lẻ cục gạch.
Dưới đất là la liệt mấy miếng kim loại hoặc ván ép để các kỹ sư đổ sơn ra chét thử rồi pha sơn.
Nên xe làm xong luôn có 2 màu kiểu Rolls Royce

9/5/16
4.041
4.205
113
Bình Phước
Đấy bậc thầy như bác đã chứng nhận cho tớ rồi nhé.
Mẹ nó toàn sơn 2 màu.
Chửi bới hãng vì chặt chém chứ đúng 1 mình hãng là ko bao giờ sơn 2 màu.
Cụ nó chứ garage nào cũng bảo pha sơn vi tính pha sơn trong phòng hấp sấy nghiêm túc đàng hoàng chuẩn chỉnh,…
—> trong khi bữa bắt quả tang tại trận 1 thằng pha sơn ngồi chu đít ngoài nắng giơ sơn lên bôi trét vào cái tấm kim loại để thử màu, dưới chân nó thì 3 lọ sơn bẩn thỉu để ngổn ngang.
Thế thì con mẹ gì chả ra 2 màu
—> nói thẳng ai muốn sơn chuẩn thì vác vào hãng, trừ thằng mẹ đẻ ra, ko thằng nào sơn chuẩn được với đủ loại xe đủ màu sắc trên đời như thời buổi hiện nay
Hãng cũng có hãng this, hãng that nha bác. Em từng vào hãng, và nhận được cái kết là sơn vừa da cam vừa 2 mùa, tức không chịu được.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.984
12.321
113
Hãng cũng có hãng this, hãng that nha bác. Em từng vào hãng, và nhận được cái kết là sơn vừa da cam vừa 2 mùa, tức không chịu được.
Trời ơi thế thì giờ vào đâu đây bác.
Không lẽ lời 1 cụ cao nhân đã hoá điên vì thua lỗ trước đây nói với em là đúng:
“Ở đâu mà còn trong đất nước VN này thì mày đừng mơ gặp được những thứ gọi là uy tín với chất lượng!!”

9/5/16
4.041
4.205
113
Bình Phước
Trời ơi thế thì giờ vào đâu đây bác.
Không lẽ lời 1 cụ cao nhân đã hoá điên vì thua lỗ trước đây nói với em là đúng:
“Ở đâu mà còn trong đất nước VN này thì mày đừng mơ gặp được những thứ gọi là uy tín với chất lượng!!”
Thì em nói ở trển rồi đó. Ccmfast đã có người trãi nghiệm rồi á. Còn nhiều chỗ khác cũng khá ok, cơ mà em k rành.

• Like