Tư Vấn Chia Sẻ Gạt nước mưa phía sau?

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Gạt nước mưa phía sau?

Bó tay ơi Bác vào đây ngâm cứu nhé
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=65978

Hạng C
19/4/06
503
7
0

hình như bác hỏi cả bên OF? nếu bác hỏi đồ chính hãng em không biết( có lẽ sẽ cầu kỳ và đắt, bác Color matiz chắc cung cấp được nhưng bác ấy ở NgCongTru, Hn), bác thử xem thế này có được không, đảm bảo không tốn kém, ở các chợ phụ tùng cũ thuờng có bán các loại mô tơ gạt nước cũ( cả trước và sau, có sẵn phần cơ khí đảo qua đảo lại!) của Nhật hoặc của Trung quốc mới tinh, thuê thợ đồng đục mỗi cái lỗ tròn ở cửa sau thò cái trục ra lắp cái cần gạt đẹp chút là được! đấu công tắc điện, được cả 2 tốc độ hẳn hoi! để giản tiện thì có thể không lắp phun nước vì theo em nghĩ cũng ít dùng!
Trích đoạn: Bo_Tay

Mấy nữa nay trời mưa lớn qúa, khi chạy xe, nhìn kính chiếu hậu không thấy gì cả ( không an toàn ), vì vậy em muốn gắn thêm một cần gạt nước phía sau ( xe Matiz ), có chổ nào uy tín các bác giới thiệu cho em với ( em ở Xì Gòn ), tiện thể cho em cái giá là bi nhiêu luôn.Thank các bác nhiều

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tất nhiên có thể dùng bất cứ motor gạt mưa sau của các xe khác lắp lên xe MATIZ nhưng có mấy vấn đề sau bác cần lưu ý:
1- Không gian bên trong của cánh cửa hậu xe Matiz khá chật hẹp, khi chế của các xe khác vào rất khó khăn vì độ dày của motor và cái chân của nó khá lớn. một khi lắp thì phải khoét của sau, nếu cái motor nó dày thì lắp xong nó thòi ra ngoài trông xấu lắm.
2- Cái không gian lắp gạt mưa cho xe Matiz ngược với hầu hết các xe khác, motor lắp bên trái, chổi gạt nghỉ ở vị trí bên phải, chế motor ngoài chợ rât hiếm cái cùng chiều với Matiz đấy
3- Cái hộp đựng nước rửa kính có sẵn cái lỗ có dấu, khi lắp thêm cái bơm nước kính sau chỉ cần mua ngoài chợ cái bơm ịn vào đúng vị trí đã thiết kế rất nhanh và hiệu quả.
4- Tốt nhât sgọi bác Hùng Color Matiz để mua nguyên bộ, nó có cả dưỡng để khoét cửa sau và đường nước luôn

Hạng B1
26/10/05
83
0
6
44

Trích đoạn: nho_vo

Tất nhiên có thể dùng bất cứ motor gạt mưa sau của các xe khác lắp lên xe MATIZ nhưng có mấy vấn đề sau bác cần lưu ý:
1- Không gian bên trong của cánh cửa hậu xe Matiz khá chật hẹp, khi chế của các xe khác vào rất khó khăn vì độ dày của motor và cái chân của nó khá lớn. một khi lắp thì phải khoét của sau, nếu cái motor nó dày thì lắp xong nó thòi ra ngoài trông xấu lắm.
2- Cái không gian lắp gạt mưa cho xe Matiz ngược với hầu hết các xe khác, motor lắp bên trái, chổi gạt nghỉ ở vị trí bên phải, chế motor ngoài chợ rât hiếm cái cùng chiều với Matiz đấy
3- Cái hộp đựng nước rửa kính có sẵn cái lỗ có dấu, khi lắp thêm cái bơm nước kính sau chỉ cần mua ngoài chợ cái bơm ịn vào đúng vị trí đã thiết kế rất nhanh và hiệu quả.
4- Tốt nhât sgọi bác Hùng Color Matiz để mua nguyên bộ, nó có cả dưỡng để khoét cửa sau và đường nước luôn
@bác nhớ vợ : em cám ơn bác nhiều,em tưởng gắn vào nó đơn giản chứ, em gọi cho bác matit màu, rồi bác ấy gởi hàng vào cho em, làm seo em biết gắn, lại phải đem ra thợ nửa, nếu bác làm ơn thì làm ơn cho trót, chỉ dùm em cái ga ra nào ở xì gòn, em ghé vào làm 1 phát xong là ok.
@bác mê đú : Cám ơn bác mê đú nhiều, seo hồi đó bác không gắn vào cho em nó luôn để bi giờ em khỏi lăn tăn.:):):):)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/11/05
90
0
0
52

Xe của e hôm mở vách bên trái sau cốp thấy có vòi nước nó chờ sẵn rồi.E đã lắp gạt mưa 3 tốc độ (cả công tắc gin) nên chỉ cần mua motor +cần gạt mưa chế vào là xong