Tập Lái
11/4/07
39
0
0
RE: Gây tai nạn trong lúc học lái xe phải bị truy tố

Theo em trong mọi trường hợp nếu CSGT phân lỗi mà anh Bình sai thì
1. Nếu xe tập lái và đang trong giờ học : lỗi chính thuộc về thày giáo, anh Bình cũng bị liên đới.
2. Xe ngoài, không trong giờ học thì lỗi hoàn toàn thuộc về anh Bình.

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Qua câu chuyện này, các thành viên trong forum càng phải cương quyết không cho người tập lái mượn vợ 2 của mình, cho dù đó là vợ cả.
Nhớ lúc trước, chạy xe vào khu Phú Mỹ Hưng cho bà cả tập lái vòng vòng. May là, bà cả mình thấy lái xe mệt quá, nên không thèm tập nữa. [8D]

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Giờ mới nhớ trong mục này có 2 bác hỏi, một bác hỏi là đi tập xe có cần phải liều không? và bác kia hỏi cho người quen chưa có bằng lái mượn xe để tập có được không?
Em trước ở Thảo Điền thấy nhiều xe có biển TẬP LÁI nhưng không phải là xe của các TT đtạo lái xe. Quá nguy hiểm!

Hạng B2
28/3/08
122
0
0

tốt nhất là cứ khuyên mọi người vào trường mà tập lái, hoặc thuê xe tập lái thêm giờ của trường hay TT như vậy an toàn cho bản thân và cho mọi người

Hạng B2
28/3/08
122
0
0

nhiều lúc vợ cả cũng máu lên đòi tập xe mới ác chứ, cũng may là em ở quê nên cứ đưa vào lô cao su mà tập hehehhe

Hạng B2
28/3/08
122
0
0

:mad:

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Nghĩa là nếu anh Bình ngồi trên xe tập lái, có GV hướng dẫn ngồi bên cạnh...thì khi xảy ra tai nạn, giáo viên hướng dẫn phải chịu trách nhiệm...vì mấy lúc e lái xe đường trường có nghe ông thầy lảm nhảm có 1 câu....ông mà chạy không đàng hoàng, tui sẽ gở lịch dùm ông đấy, liệu hồn:D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

V nhà em lái xe không cần học. "Ông tui còn lái được, sá gì xe" Không học xe vẫn chạy như ý.:D
Ngày em học lái: Làm tổ trưởng 5 người, vào bãi, tự tập với nhau sau khi thầy chỉ lần đầu>Thầy ra quán do trong bãi tập bụi, nắng nóng.
Khi ra đường trường: " Khi sắp có sư cố bất ngờ: "Các anh nhắm mắt lại và thả tay lái ra"
Đóng thêm khoản tiền nhỏ hổ trợ BH khi, theo thứ tự cần để sử dụng: Tai nạn> Thi> Liên hoan. Lý do rất là chính đáng.:D
Khi đi học cứ như cầu thủ tập thể thao: Đeo thẻ và mang theo đôi giày bata (cảm nhận pédal).

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Hồi em học thì trường cấp 1 cái thẻ giống như "bằng lái tạm" để lái xe cùng với thầy ngồi kế bên.
Trích đoạn: vutranuy

Không biết bác học có được thoải mái ko, chứ em học là phải mặc cái áo thun của trường thì mới được ngồi trên xe đấy bác ạ, còn bảng tên thì phải mang theo, ko cần phải đeo, để lỡ đang chạy mà bị XXX kiu dzô thì móc ra!:D:D

Hạng B1
9/7/08
92
0
0

Phen này ông hiệu trưởng trường cũng phải mệt mỏi rồi đây! hai mạng người mà!
Lớn chuyện rồi đó