Hạng D
9/8/13
1.294
1.614
113
Việc tạm ngưng đóng thuế TNCN đã có kết quả, tất cả các hồ sơ khai thuế sai, sẽ phải khai thuế lại cho đúng với giá trị giao dịch chứ ko phải tăng thuế như mọi người đoán. Việc đóng thuế hiện đã trở lại bình thường. Còn vụ việc định giá lại nhà đất là đúng nhưng ko ảnh hưởng việc thuế.
Cc có bị ảnh hưởng ko? Đang định múc 1 căn cc có sổ nhưng ki biết có bị ngưng đóng thuế ko nữa

Tập Lái
6/5/19
16
11
6
34
Sài Gòn đang có cái vụ định giá lại nhà đất nhưng lại sót mất chung cư làm cho huện tại hồ sơ đóng thuế trước bạ hay TNCN dừng lại hết nên giờ gần như đóng băng hết rồi còn đâu.
cái này có bác nào nắm sẽ đến khi nào không ạ, em cũng đang dính chán ghê, cọc xong thì mới biết vụ thuế trước bạ đang chờ cập nhật giá đất, chán ghê

Attachments

• Like
Reactions: tutuong
Hạng D
9/8/13
1.294
1.614
113
cái này có bác nào nắm sẽ đến khi nào không ạ, em cũng đang dính chán ghê, cọc xong thì mới biết vụ thuế trước bạ đang chờ cập nhật giá đất, chán ghê
Em định mua cc ở quận 5, đã có sổ, vay 50% mà ko cập nhật sổ đc thì sao thế chấp vay đc?

Hạng D
9/8/13
1.294
1.614
113
Em mới lên q5 hỏi, cc mới cũ gì ngưng lun. Chán vãi

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
Nhà em bán căn Vin Grand Park Q9. Nhận cọc rùi. Lên thuế cũng bị vướng vì khung giá mới. Thuế hẹn mà chưa biết thời điểm chính xác.