Hạng C
6/8/17
855
692
103
bốn bể
Tất cả xe Ford từ 2002 đến giờ đều lỗi hộp số trừ chiếc explorer

bác dẫn chứng cụ thể đi chứ cứ nói xơi xơi thế . Ford chỉ có dòng focus và ecosport dùng hộp số powershift mới bị lỗi quá nhiệt vì đây là kiểu hộp số DCT khô giống như trên Seltos và Tucson. Tuy nhiên từ 2018 hãng đã bỏ loai hộp số này, các xe focus và ecosport đời sau này đều sài Selectshift hết là loại hộp số ướt và ko còn bị lỗi.
Everest chưa bao giờ được trang bị powershift kể từ khi ra đời 2002 đến nay

Hạng B1
5/7/11
77
60
18
bác dẫn chứng cụ thể đi chứ cứ nói xơi xơi thế . Ford chỉ có dòng focus và ecosport dùng hộp số powershift mới bị lỗi quá nhiệt vì đây là kiểu hộp số DCT khô giống như trên Seltos và Tucson. Tuy nhiên từ 2018 hãng đã bỏ loai hộp số này, các xe focus và ecosport đời sau này đều sài Selectshift hết là loại hộp số ướt và ko còn bị lỗi.
Everest chưa bao giờ được trang bị powershift kể từ khi ra đời 2002 đến nay
Lỗi xe hay không đều do thống kê. Bác vào một vài các trang web Ford sẽ có những ca cụ thể và cách bảo hành.
Mình đọc web chỉ cho bản thân, không lưu giữ, nếu mình găoj lại trang đó, se link vào đây
Biết ưu khuyết của chiếc xe mình sắp mua hay đang sử dụng thì tốt hơn là không biết gì.
Ford vào viêt nam thì không đợt nào không bị lỗi, ngay đợt đầu tiên Ford Escape 3.0 lỗi hộp số, Ford Fiesta cũng thế, đăng đầy trên đây mà bác không biết thì cũng lạ.

Tập Lái
1/7/15
14
2
3
43
con này động cơ ecoboost là của Ford hay của hãng TQ nhỉ các bác?

Tập Lái
24/12/22
3
1
3
24
Bề ngang lớn (cực thoáng ko gian nội thất), hộp số có cấp, option "đủ" và giá "mềm" nhất nhất pk ...bán đúng giá dễ tạo cơn sốt. Nhưng Ford VN chế tài đl như shi.
.
.
.
T ko biết lên Cơm Cháo ko :(