Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ngoại thất tạm ổn, nội thất hơi lạc hậu, yên ngựa thấp quá nhìn ko xứng tầm cho con xe 2021-2022. Với giá này trước khi xuống tiền phải xem explorer mới đã.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
căn hộ chứ a, chứ căn nhà thì 2,6 tỏi dc nhà ngoại ô nhỏ xíu
Nói chung là có chỗ ở là chuẩn.
Xe 5 mét dài rộng 1,9 mà bán VN 100K Biden thì có vẻ đỡ chém rồi bác nhỉ.
Động cơ gì thì cũng chịu vậy.
Ở cái cỡ đấy thì mấy bố khác bán 200K.

• Like
Reactions: Daddy of Lai
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Phiên bản nhập về VN gần như không có các công nghệ an toàn cao cấp hỗ trợ lái xe?
Hộp số 8AT cũng không phải loại DSG của VW?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp

Em có bàn về xe nầy ở link trên

Ngoài lề tí , POLO 2021 .....

Ngoài ra em đi thử xe cho thằng cháu, máy có 1L với 110 con ngựa, giá đã bớt là 28900€ .... vì em là khách hàng lâu năm của nó ...
nội thất, tableau giống nhau
có điều họ chuộng nỉ vì có thể dể giặt với lại trời lạnh.
dàn đèn thì khác đời em tí, cũng led và matrix
khác tí ở ngoài so với 2018
nó được gọi là IQ Light
dàn đèn hơi giống Audi (vì cùng một lò sản xuất)
nội thất trong hình như các VW giống như nhau
phía trước khá đẹp ...

Đây là bản full , tính cả các chức năng an toàn bắt buộc theo tiêu chuẩn EU (2021). Nếu thằng cháu nó ưng thì em sẽ ...mặc cả giá và cách thức trã tiền làm sao mà thật rẽ hàng tháng ... (hiện là 246€/tháng trong 3 năm với 35000 kms nhiều nhất, bảo dưởng, phụ tùng tính luôn)

Em không phải thợ chụp hình chuyên nghiệp, và cũng không phải sales, càng không phải trong ngành xe hơi .... mong các bác thông cảm nha

Các bác nghĩ sao ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Đây là bản full , tính cả các chức năng an toàn bắt buộc theo tiêu chuẩn EU (2021). Nếu thằng cháu nó ưng thì em sẽ ...mặc cả giá và cách thức trã tiền làm sao mà thật rẽ hàng tháng ... (hiện là 246€/tháng trong 3 năm với 35000 kms nhiều nhất, bảo dưởng, phụ tùng tính luôn)

Em không phải thợ chụp hình chuyên nghiệp, và cũng không phải sales, càng không phải trong ngành xe hơi .... mong các bác thông cảm nha
Đẹp quá bác.
VW Polo về VN giá cũng ngang EU nhưng trang thiết bị thì không bằng.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Đẹp quá bác.
VW Polo về VN giá cũng ngang EU nhưng trang thiết bị thì không bằng.
Em thấy ở VN, kiểu y hệt như vậy chắc là đắt ít nhất gấp đôi ... vì so mấy chiếc đang bán và đời như Passat , Tiguan,
Giá là lăn bánh, bao gồm tất cả thuế, mình chỉ đỗ xăng và bảo hiểm thôi. Thân bác ...
Em quên chụp đời 2018 của em ở trong cũng vậy ... khác ngoài mà thôi.

• Like
Reactions: hoangpb
8/10/15
219
144
43

Em có bàn về xe nầy ở link trên

Ngoài lề tí , POLO 2021 .....

Ngoài ra em đi thử xe cho thằng cháu, máy có 1L với 110 con ngựa, giá đã bớt là 28900€ .... vì em là khách hàng lâu năm của nó ...
View attachment 2577152 nội thất, tableau giống nhau
View attachment 2577153 có điều họ chuộng nỉ vì có thể dể giặt với lại trời lạnh.
View attachment 2577155 dàn đèn thì khác đời em tí, cũng led và matrix
View attachment 2577156 khác tí ở ngoài so với 2018
View attachment 2577158 nó được gọi là IQ Light
View attachment 2577159 dàn đèn hơi giống Audi (vì cùng một lò sản xuất)
View attachment 2577161 nội thất trong hình như các VW giống như nhau
View attachment 2577163 phía trước khá đẹp ...
View attachment 2577165

Các bác nghĩ sao ?
Polo bên Đức quá đẹp. Thấy trên youtube, bản base thôi cũng đã rất đẹp

• Like
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Polo bên Đức quá đẹp. Thấy trên youtube, bản base thôi cũng đã rất đẹp
Bản base bắt buộc theo EU , tức là có những tính năng an toàn, ô nhiểm, thắng khẩn cấp, chống buồn ngủ (mất tập trung).
Thứ nửa là VW ở VN đến từ các quốc gia ĐNA thường ... không đạt tiêu chuẩn âu châu, là lục địa có thể nói là khó hơn cả bắc mỹ.
Giá lăn bánh Volkswagen Teramont bao nhiêu? cao hay thấp khi so với Ford Explorer, Toyota Land Cruiser Prado?
xe em nổi tiếng là tùm lum và khá bề bộn (vì chuyên đi cày kiếm tiền) đời 2018 không khác đời 2021 ở trong
Giá lăn bánh Volkswagen Teramont bao nhiêu? cao hay thấp khi so với Ford Explorer, Toyota Land Cruiser Prado?

GPS online (không qua thẻ) // cái nầy khá hay vì nó cảnh báo tất cả những gì đang xãy ra trên đường đi, tương đương với cụ gu gờ map vậy. Buồn buồn hỏi nó vài chuyện, nhưng tiếc là nó không hiểu tiếng việt :):):)

Màng hình trung tâm hiện giờ chưa có gì thay đổi trên dòng VW, nhưng có thể là phần soft thay đổi giao diện

8/10/15
219
144
43
Bản base bắt buộc theo EU , tức là có những tính năng an toàn, ô nhiểm, thắng khẩn cấp, chống buồn ngủ (mất tập trung).
Thứ nửa là VW ở VN đến từ các quốc gia ĐNA thường ... không đạt tiêu chuẩn âu châu, là lục địa có thể nói là khó hơn cả bắc mỹ.
View attachment 2578353 xe em nổi tiếng là tùm lum và khá bề bộn (vì chuyên đi cày kiếm tiền) đời 2018 không khác đời 2021 ở trong
View attachment 2578354
View attachment 2578355
GPS online (không qua thẻ) // cái nầy khá hay vì nó cảnh báo tất cả những gì đang xãy ra trên đường đi, tương đương với cụ gu gờ map vậy. Buồn buồn hỏi nó vài chuyện, nhưng tiếc là nó không hiểu tiếng việt :):):)
View attachment 2578356

Màng hình trung tâm hiện giờ chưa có gì thay đổi trên dòng VW, nhưng có thể là phần soft thay đổi giao diện
E cũng rất thích xe VW, thích cái kiểu thiết kế đơn giản, và giữ dáng lâu dài. Tiếc là ở Vn, nhà phân phối nhập xe VW 1 là mẫu quá cũ, 2 là giá lại đội lên quá cao. Nên mãi chưa chọn đc e VW như ý mình muốn. Ở Vn xe VW là xe nhập nguyên chiếc, nhưng lại cập nhật mẫu mới thì quá là chậm

• Like
Reactions: dragon and Osin