Thảo Luận Giá Tiida

Hạng B2
21/5/08
167
0
0
Có bác nào có thể cho em biết giá cả hiện tại của Nissan Tiida sedan không ạ? Em hỏi giùm bạn nó muốn mua. Có hình và thông số kỹ thuật càng tốt. Xin cám ơn các bác!

Hạng C
9/6/08
870
5.759
93
RE: Giá Tiida

tham khảo giá tại Hà Nội

http://210.245.86.23/N/Nissan/Nissan-tiida070808/

Hạng B1
2/8/05
51
15
8
www.thehetrevn.com

mua Sedan làm cái gì ? Nếu có thì nên mua Hatchback. Dòng Sedan của Tidda không có tiếng đâu. Nếu mua Sedan thì nên chọn em Civic, Corolla còn ngon gấp vạn lần.

Hạng B2
7/5/08
132
1
0

Em không có xe, thôi post tạm hình lên cho bác tham khảo
hatch:

sedan:

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Hình như OS nhà mình ít người xài Nissan nên không có nhiều thông tin để tư vấn cho bác. Bác thông cảm nhé!:D. Em thấy xe Nissan đẹp nhưng ít có cơ hội sờ mó quá!

Hạng B2
21/5/08
167
0
0

Cám ơn các bác. Cuối cùng bạn em đã quyết định chọn 1 em Tiida sedan, nhưng đang tìm nơi giá tốt trước khi thuế lên. Em hỏi nó nói không thích cái dáng cụt cụt của hatchback, thà đã cụt thì chơi hẳn SUV luôn, nhìn sedan đứng chung với SUV thấy mỗi kiểu xe đẹp 1 vẻ chứ nhìn hatchback đứng chung với SUV thấy hatchback trở nên kém quá, vừa nhỏ vừa yếu đuối thế nào ấy:)

Hạng B2
30/3/08
394
0
0

Trích đoạn: kimchi1900

mua Sedan làm cái gì ? Nếu có thì nên mua Hatchback. Dòng Sedan của Tidda không có tiếng đâu. Nếu mua Sedan thì nên chọn em Civic, Corolla còn ngon gấp vạn lần.
Bác này lạ, khi không lại đi so Tiida với Civic, Corolla. Tiida ở hạng dưới lại đi so với 2 xe đó, mà cũng chưa chắc nhe, xe nhập cũng không kém Civic hay Altis lắp ráp trong nước đâu
Theo ý kiến riêng em thì mua Tiida sedan hợp lý hơn là mua hatchback. Sedan vừa có cốp sau, dáng đẹp hơn, kích thước cũng nhỉnh hơn, giá lại rẻ hơn vài k so với hatch. Nếu thích mua hatch thì thà mua con i30 full options đủ đồ ngon lành hơn nhiều :)
Tùy ý kiến mỗi người thôi, riêng em thấy mua sedan vẫn là lựa chọn đúng đắn

Hạng B1
2/8/05
51
15
8
www.thehetrevn.com

Bác này chắc mới nhìn thấy Nissan Tiida chạy ngoài đường nên ăn nói lung tung.
Em gửi bác cái Link để xem Nissan Tiida nó đánh giá ở thứ hạng xe nào nhé.
http://en.wikipedia.org/wiki/Nissan_Versa
Ngay tại ở Mỹ, Nhật, Úc, Newzeland nếu mua Nissan Tiida full options thì giá của nó sẽ đắt hơn rất nhiều so với mấy em Civic, Corolla.
Không phải tự nhiên chiếc xe đó được bán ở VN với giá 42.000USD đâu.
Người VN vẫn có thói quen ô tô là phải có đầu , đít và phải là mầu đen cho nó OAI. Xin nói rằng ô tô chỉ là phương tiện đi lại hàng ngày nên chọn cho mình cái xe nào tiện dụng nhất, phù hợp với túi tiền của mình.
"Tiền nào của ấy" nó là câu châm ngôn không bao giờ sai.

Trích đoạn: altezza

Trích đoạn: kimchi1900

Bác này lạ, khi không lại đi so Tiida với Civic, Corolla. Tiida ở hạng dưới lại đi so với 2 xe đó, mà cũng chưa chắc nhe, xe nhập cũng không kém Civic hay Altis lắp ráp trong nước đâu
Theo ý kiến riêng em thì mua Tiida sedan hợp lý hơn là mua hatchback. Sedan vừa có cốp sau, dáng đẹp hơn, kích thước cũng nhỉnh hơn, giá lại rẻ hơn vài k so với hatch. Nếu thích mua hatch thì thà mua con i30 full options đủ đồ ngon lành hơn nhiều :)
Tùy ý kiến mỗi người thôi, riêng em thấy mua sedan vẫn là lựa chọn đúng đắn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/3/08
394
0
0

Bác đã đọc kỹ phần đánh giá của wikipedia chứ ạ ? “Nissan Tiida (Nissan Versa) là một mẫu xe compact nhưng được đánh giá là midsize dựa trên nội thất cực kỳ rộng rãi của nó”. Vậy thì cơ bản Tiida là một mẫu xe compact nhưng có nội thất ngang cỡ các dòng xe midsize. Ở các thị trường khác nó còn có tên là Nissan Versa hoặc Nissan Latio.

Dòng xe chính để Nissan cạnh tranh với Corolla của Toyota và Civic của Honda là một mẫu xe hoàn toàn khác: Nissan Sentra. Nếu bác chú ý sẽ thấy người ta hay nhắc đến bộ 3 này nhiều lần cùng lúc như để so sánh, đây là 1 ví dụ [link]http://www.thegioioto.com.vn/Autos/Article.aspx?ID=3547&Ver=1&Domain=4&Zone=5[/link]

Chưa ai lại đem Tiida so với Civic và Corolla cả vì thực sự Tiida ở hạng thấp hơn (bán ở Mỹ Tiida cũng xếp dưới Sentra và tất nhiên giá cũng rẻ hơn, cũng giống như Yaris sedan với Corolla vậy) Thứ tự xe sedan của Nissan bên Mỹ từ thấp tới cao là : Versa (Tiida) – Sentra – Altima – Maxima ( tham khảo www.nissanusa.com ) và tương đương đó của Toyota là Yaris – Corolla – Camry – Avalon ( tham khảo www.toyota.com )

Một điểm nữa là Tiida có kích thước tổng thể ngắn hơn Sentra. Tiida có tổng cộng 3 loại động cơ là 1.5, 1.6 và 1.8, trong khi Sentra có duy nhất loại động cơ 2.0 mạnh hơn. Thậm chí Sentra còn có phiên bản SE-R cao cấp mang tính thể thao.
Đây là 2 ví dụ trên website chính thức của Nissan bên Mỹ để chứng minh phân hạng và đối thủ chính của Tiida và Sentra
[link]http://www.nissanusa.com/compare/en?modelName=versa&tool=model.compare[/link]
[link]http://www.nissanusa.com/compare/en?modelName=sentra&tool=model.compare[/link]

Còn việc bác nói Tiida full ops có giá mắc hơn Civic và Corolla. Thật buồn cười. Điều đó đương nhiên thôi. Bác lấy mẫu cao cấp nhất (full options) của Tiida so với mẫu base cơ bản của Civic và Corolla thì nói làm gì. Sao bác không so full ops với full ops luôn mới công bằng chứ.
Bác nói vậy thì cũng giống như thực tế là con Corolla mẫu cao cấp nhất bên Mỹ ( XRS) có giá mắc hơn con Camry LE cơ bản đó thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/08
186
1
0

Giá Tiida 1.6 MT sedan giờ khoảng 31k5 bác ạ