Thảo Luận Giá Tiida

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61
RE: Giá Tiida

Năm ngoái em ngồi thử con này (1.6-bên TQ),trước đó ngồi VW Santana đời 2000,thấy Tiida cứng quèo(giảm xóc),nội thất quá tầm thường,giá bên đó là 16k500 USD,là một trong những loại xe bèo,ko đáng đầu tư-còn thua cả Vios 07!

Hạng B1
30/9/05
56
0
6

Trích đoạn: CHEVY2007

Năm ngoái em ngồi thử con này (1.6-bên TQ),trước đó ngồi VW Santana đời 2000,thấy Tiida cứng quèo(giảm xóc),nội thất quá tầm thường,giá bên đó là 16k500 USD,là một trong những loại xe bèo,ko đáng đầu tư-còn thua cả Vios 07!

Thưa bác Chevy2007, em xin góp ý chân thành với Bác 1 tý,
Theo như lời bác thì chắc bác đã đi nhiều nước, thử nhiều xe...nên bác nhận xét như vậy.
Nếu đúng như thế thì khách hàng sử dụng xe Tiida trên toàn thế giới là người ngu hết, chỉ mình bác biết đầu tư. Bác nhỉ?
Nhưng em không nghĩ thế; xe nào cũng có điểm mạnh, điểm yếu và phụ thuộc vào mục đích người mua để quyết định; Khi có một khoản tiền mua xe thì chủ nhân của nó chắc cũng biết tính toàn làm ăn đôi chút nên họ mua theo mục đích, khả năng và cảm nhận của họ. Có chăng kinh nghiệm và trình độ của bác, bác nên phân tích điểm mạnh, điểm yếu từng xe và sự phù hợp của mỗi loại xe cho từng đối tượng. Được như thế thì có ích lắm cho những người lên diễn đàn muốn tham khảo ý kiến để mua xe như em.
Có gì không phải mong bác bỏ qua. Hy vọng lần sau được đọc bài của bác mang tính xây dựng hơn.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61

@bác thanhgiong:Ko phải người dùng Tiida trên TG là ngu như bác nói.Ý em ở đây là Tiida là dong xe compact,có cải biên lắp đcơ đến 1.8.Thực ra người ta dùng vì bên nước ngoài giá nó rẻ,dáng gọn(compact mà!),ăn ít xăng.Em có chê gì nó đâu.Nissan cũng là 1 thương hiệu khá tốt với Pathinder,Murano,X-trail,Maxima...Còn Tiida đúng thứ hạng của nó là so với Honda Fit,To Vios,Daewoo Gentra...Ở VN mà giá trên 30K thì bó tay!Còn nếu bác quá sẵn tiền thì mời bác xơi!E ko dám!

Hạng B1
2/8/05
51
15
8
www.thehetrevn.com

Chẳng hiểu các bác đang tranh luận cái gì nữa? Để em đưa ra mấy cái link để các hiểu thêm các thứ hạng của xe nhé.
http://en.wikipedia.org/wiki/Car_classification

Sucompact bao gồm
Vios, Yaris, Honda Fix,Hyundai Accent, Ford Fiesta, Opel Corsa, Suzuki Swift

Compact bao gồm
Các xe như: Toyota Corolla, Ford Focus, Toyota Corolla, Opel Astra, VW Golf, Civic

Mid-size car Car bao gồm
Ford Mondeo, Opel Vectra, Toyota Avensis, VW Passat, Camry.

Các bác đọc kỹ cái link ở trên thì sẽ hiểu rõ hơn về các loại xe khác nhau và suy nghĩ lại xem Tiida xếp ở hạng nào nhé.
Mỗi hãng có một chính sách bán xe khác nhau. Tiida xếp dưới Sentra cũng như Yaris xếp đưới Corolla không có nghĩa là Yaris với Tiida đồng hạng với nhau.
Người ta tính hạng xe là theo kích thước của xe cũng như khoảng rộng trong khoang xe.
Thiết kế của Tiida nó hời bầu bầu nên có cảm giác là nhỏ khi đi ngoài đường. Thực tế nếu Tiida đỗ cạnh các xe khác như Civic hay Corolla thì bạn sẽ cảm thấy Tiida còn to hơn 2 em kia.

To Bác: altezza và CHEVY2007 bác kêu Tiida là Compact Car mà các bác lại so với Vios với Fix là dòng Subcompact ???
Chevy2007 ơi nếu bác sang tầu thì bác sẽ thấy Tiida chạy đầy đường đúng không? Tiida ở Trung Của là sản xuất tại nhà máy Dongfan chắc chất lượng còn kém so với mấy bác liên doanh ở VN thế mà dân Tầu vẫn mua chạy đầy đường.
Versa (tiida) bán tại bắc Mỹ thì lại Sản Xuất tại Mexico để giảm giá thành.
Tiida nhập ở VN là có xuất xứ 100% tại Nhật (kể cả quyểt sách sử dụng). Nguyên cái đó cũng đủ yên tâm cho người sử dụng rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

hatchback thì mua chứ đừng mua sedan bá ạ, nhìn cái Tiida sedan trông như xe tàu khựa ấy, em gặp mấy chiếc ở ngoài đường rồi-ko thể tiêu hóa nổi [&:]