Tập Lái
25/7/17
31
21
8
Con xe mạnh nhất , rẻ nhất bây giờ chắc là Pick up Chevy Colorado số sàn, lăn bánh 620 tr.
Sedan thì nên mua Honda City.
Mình cũng thấy city phù hợp nhưng cũng thấy elantra ok nên số phận cưới em nào cuối tháng sẽ xổ số :D

• Like
Reactions: anhnguyenford
Tập Lái
6/6/17
3
1
3
Nhu cầu chính của em là đưa đón con đi học vào những ngày trời mưa, cuối tuần chở vợ con đi lòng vòng chơi, thỉnh thoảng về quê (quê ngoại cách nhà hơn 100km, còn quê nội thì khoảng 300km).
Mấy bữa nay thấy nhiều xe công bố giảm giá cho tháng 7 AL, em cũng đã đặt chiếc city top 2017 từ 1 tháng trước rồi nhưng tới giờ em ấy vẫn bặt vô âm tín, mà thấy nhiều xe giảm giá quá nên cũng bị rung động theo. Các bác giúp em xem ngân sách trên dưới 700 thì nên mua con nào? city top? cruze ? elantra ? mazda 3? mà nghe nói con altis cũng sắp có bản giá hơn 700 1 chút thì phải.
Các bác giúp em cho em đỡ lấn cấn với nhé.
e khuyên Bác nên chọn Honda city top, phân khúc B giờ city là tuyệt nhất Bác ơi, đủ các tiện nghi cần thiết cho Bác, giá cả phải chăng, mà e nói thật, cảm giác lái của Honda sướng lắm Bác :):):)

• Like
Reactions: Quang Tran
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Mình cũng thấy city phù hợp nhưng cũng thấy elantra ok nên số phận cưới em nào cuối tháng sẽ xổ số :D
Hiện giờ các mẫu xe gầm cao đang là xu hướng hiện giờ. Đi xe sedan bây giờ đi đường bị xe đối diện chiếu lóa mắt lắm. Bác thử tìm mấy em khác xem thử như thế nào

Hạng B2
18/5/15
102
825
93
Đợi sang 2018 với 700tr bác có thể rước con Altis, Civic...tội gì phải City hay các con xe hàn.

Tập Lái
25/7/17
31
21
8
Đợi sang 2018 với 700tr bác có thể rước con Altis, Civic...tội gì phải City hay các con xe hàn.
Thiệt tình là cũng không biết là có giảm nhiều hay ít mà chờ đợi, nhiều chính sách bây giờ cũng khó đoán được. Mà mua xe chủ yếu phục vụ cho gia đình nên mới chọn mua vào lúc này. Mấy bữa mưa gió mà đi đón con bằng grab hay uber cực quá, gọi mãi chẳng thấy xe đâu, nhiều khi có xe nhận cuốc đi rồi mà đường kẹt nên họ hủy chuyến luôn :(

Tập Lái
25/7/17
31
21
8
Hiện giờ các mẫu xe gầm cao đang là xu hướng hiện giờ. Đi xe sedan bây giờ đi đường bị xe đối diện chiếu lóa mắt lắm. Bác thử tìm mấy em khác xem thử như thế nào
Thiệt tình là em thích con CRV nhưng giá còn cao quá. Mazda CX5 thì cũng ok nhưng thấy giá down nhanh quá cũng thấy hơi buồn cho em ấy. Chạy đỡ City vài năm, sau này có điều kiện sẽ đổi qua xe cao ráo hơn

• Like
Reactions: Thành Trạng
Tập Lái
25/7/17
31
21
8
e khuyên Bác nên chọn Honda city top, phân khúc B giờ city là tuyệt nhất Bác ơi, đủ các tiện nghi cần thiết cho Bác, giá cả phải chăng, mà e nói thật, cảm giác lái của Honda sướng lắm Bác :):):)
Chính vì giá cả và option cũng tương đối, mà lại xe có thương hiệu Nhật nên em mới chọn và đặt cọc city, có điều đúng 1 tháng rồi mà vẫn chưa có tin tức gì, nghe bảo 30 mới có xe thì lễ này coi như không làm ăn được gì. Thế nên em mới bực, qua tháng mà không có xe thì em lấy cọc lại, mua con khác đỡ phải chờ đợi

Hạng B2
25/5/17
397
159
58
42
Hàng hot nên bác chịu khó chờ thôi bác ah, đợi mấy tháng rồi mà giờ còn vài ngày thôi ráng cho vợ con có xe đi cho khỏe,hihi. Em thì bên Mitsubishi, xe có sẳn giao liền mà ít có khách nghía qua quá ah,hic hic

Tập Lái
25/7/17
31
21
8
Hàng hot nên bác chịu khó chờ thôi bác ah, đợi mấy tháng rồi mà giờ còn vài ngày thôi ráng cho vợ con có xe đi cho khỏe,hihi. Em thì bên Mitsubishi, xe có sẳn giao liền mà ít có khách nghía qua quá ah,hic hic
tại vừa túi tiền chứ mấy em Mít giá cao quá, đu theo là bị ngợp ngay :)