Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113
RE: Giá xe liệu có giảm như mong muốn?

Em thấy hình như các bác có vẻ khắc khe với các LD thế. Em thì nghỉ nếu một ngày đẹp trời có ai đó mang tiền cho em, đầu tiên sẽ băn khoăn tự hỏi tại sao? Và sẽ được nghe: Chú cứ vô tư đi không có gì mờ ám: Em cầm tiền ngay, cám ơn rối rít, và em sẽ viết thư cám ơn nữa đấy: Nếu các bác gặp trường hợp như thế thì sao ạ? "Tội" cho họ các bác, người ta bảo mà.
Giá xe giảm vẫn là mong muốn, còn khi nào giảm thì đó là chuyện tương lai lâu dài, lúc ngành CN O TO trở thành hiện đại. 10 năm qua rồi không lâu nữa đâu các bác.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

@vankhanhktpn: "Giảm thuế nhập khẩu 50% đối với xe SUV khi thỏa thuận thương mại có hiệu lực hoàn toàn" thì nghe rõ rồi nhưng không hiểu được khi thực thi là ra làm sao còn bác cắt nghĩa ( tức là khi bắt đầu gia nhập WTO) là do ý bác hay bác tra từ điển WTO ở đâu ra vậy?
Em ngu đoạn này lắm nên xem tin cả trên đài địch bản tiếng ANH dù rõ nghĩa của từ vẫn không hiểu ... hoàn toàn!

"thỏa thuận thương mại có hiệu lực hoàn toàn" là thời điểm nào? khi bắt đầu ký hay sau 12 năm gì gì đó... hay phải chờ quan chức VN bảo dân đen đoạn này phải hiểu như vầy, đoạn nọ phải hiểu như kia...

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

Như mong muốn thì chắc khó có thể xảy ra, nhưng phải hợp lý hơn giá bây giờ một chút, vd như Civic sắp ra mà 20k thì đẹp

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Chỉ mong cho xe mới nhập về VN tính đủ thuế tới tay người tiêu dùng = 2 lần giá xe ở mẽo thì em OK. Xe liên doanh nó mấy kệ mịa nó. Lúc đó ko quan tâm.

Tập Lái
27/12/05
18
0
0

Đề nghị anh em tránh nói những vấn đề nhạy cảm vì sẽ ảnh hưởng đến sự tồn tại của forum chúng ta .Ai kô chấp hành sẽ bị ban nick mà kô được khiếu nại