Hạng C
31/8/06
848
1
0
45
RE: Giải pháp nào cho B.Số tạm - người mới mua xe hơi mới ???

Trích đoạn: KhoiDong

Hiện nay NN ta đang phấn đấu cải cách thủ tục hành chính mà bác xử ra cái thủ tục "cấp BS tạm" hóa ra lại sinh thêm 1 cửa ![8|]

chắc pác chưa hiểu ý của em là trường hợp nếu có cấp BS tạm thì nên ủy thác cho DN làm chuyện này. Vậy là bớt thêm 1 cửa chứ huh?

Khi mua xe mới có đầy đủ hồ sơ xuất xưởng, giấy tờ mua bán bác làm thủ tục đăng ký trong ngày là có biển số rùi còn gì !

Cái này có áp dụng ở Sài Gòn và Hà Nội luôn hả pác ? (em không tin) mà nếu được vậy thì quá ngon!

Nếu mua xe cũ cần chuyển vùng, khi rút hồ sơ gốc bác xin luôn biển số tạm + card tạm vậy là xong !

Cái này pác nói rất đúng. Vì dầu gì cũng đã lên đến GTCC or/and CSGT.

Nếu em mua xe mới mà em k cần phải chạy tới chạy lui (mặt dầu chỉ trong ngày) mà có BS tạm liền sau khi lái xe ra khỏi nơi bán ..... thì em vẫn thích hơn !

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
47
RE: Giải pháp nào cho B.Số tạm - người mới mua xe hơi mới ???

Việc này đã có quy định rõ ràng rồi mà, nếu những ai làm nhập khẩu xe thì chắc chắn có kinh nghiệm về việc này. Công an nơi có cảng hoặc cửa khẩu có xe nhập khẩu sẽ cấp cho chiếc xe đó 1 bảng số tạm (thường thì trong vòng 1 tuần) có đăng ký ép plastic hẳn hoi các pác nhé ghi rõ số khung số máy nữa. Việc cấp này để dành cho việc vận chuyển những chiếc xe này về nơi Công ty nhập khẩu đặt trụ sở để xét đăng kiểm nhập khẩu chẳng hạn. Nhưng chính vì hạn của bảng số tạm ngắn - chỉ là 1 tuần nên khi xe đến tay các pác thì bảng số cũng hết hiệu lực hoặc những doanh nghiệp nhập khẩu lại lột cái bảng đó ra dán vào xe nhập về đợt sau (việc này tiết kiệm chi phí à nha:D). Em thường xuyên gặp trường hợp này rồi ạ.