Tư Vấn Chia Sẻ Giảm ồn ống pô ở đâu?

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53
Trích đoạn: MyBM

Các bác ở sài gòn chỉ giúp em chỗ làm cho ống pô bớt kêu nhé. Con xe nhà em nó kêu như xe tăng ấy, vì nó cách âm tốt nên mình ngồi trong không thấy to lắm, nhưng khi đi đường thấy nhiều người ngước nhìn mở cửa mới ... ù tai.

Báo em sớm nhá, đa tạ các Bác.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
RE: Giảm ồn ống pô ở đâu?

Tội nghiệp bác, người ta muôn pô kêu to lên thì phải tốn tiền đây bác được miễn phí thế sướng quá rồi còn gì:D.
hehe em đua tí thôi. Có lẽ ống po của bác đã bị mục[8|], nên cái hộp tiêu âm ko còn tác dụng? , bác chỉ cần đi hàn lại là xong. Bác có thể ra mấy tiệm pô ở an dương vương hoặc trần bình trọng để người ta xem cho kĩ. Nếu xe bác có hãng ở đây thì vào nó xem rồi nó hàn lại cho.
Chúc vui!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

Kính bác Kombat,

Em biết là nó cũ rồi và đã sửa 1 lần ở khu Hùng vương, sửa xong nó kêu to hơn trước. Còn vào hãng, nó báo giá hàng chính hãng có hơn 1K thôi, em nghe xong chạy mất dép.

Để em lượn ra khu An Dương Vương rồi về báo cáo lại bác nhé. đa tạ bác nhiều nhé, mà bác cho em 1 cái address nào cụ thể được ko? chứ đường An.. chạy dài biết dừng chỗ mô?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Trời, sửa xong kêu to hơn trước??:D, thế lúc sửa bác có hỏi nó làm gì với cái ống pô của bác ko?:D. hay là bác ko ở đó nó thịt cái hộp tiêu âm của bác rồi?:D, hình như bác đi BMW?
Rất tiếc là em không biết tiệm nào ạ vì em chưa sửa chữa pô bao giờ ạ. Em đoán pô của bác chắc là bị xì rồi.

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

Em cũng đoán đã bị thịt mất... nhưng chạy qua đó giờ chúng nó khủng bố giăng "nhân viên" đứng đầy đường ngoắc xe vô.. thấy hãi em dzọt luôn. (Nói chung xe em nổi trội phần âm thanh nên khi chưa tới gần chúng nó đã biết và cử nhân viên ra đón....

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

Vậy nếu bị mất hộp tiêu âm, nếu giờ chỉ hàn thôi em e là ko giảm ồn, còn mua hộp tiêu âm mới thì mất khoảng bao nhiêu nhể bác?

Lần trước em tốn chừng 1 vé mà nó lại kêu to hơn, giờ mà nó chém có khi gần bằng chính hãng thì có mà ốm...

Đúng là lần trước em sơ ý ko ở lại canh xe, chúng nó nịnh mình nói mình chờ lâu nên đi uống cà phê, khi về vào lúc đường tan tầm đống quá mà ngồi trong nghe cũng ko oanh liệt lắm.. giờ nhớ ra thấy tức quá bác ạ.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

không bác àh, em nghĩ nó ko lấy mất mà chỉ đổi từ đồ xin sang đồ dzỏm thôi ạ:D, chứ ko có cái đó thì nó kêu như xe đua bác àh:D.
Hic, hay chờ đến mai chắc sẽ có vài bác vô tư vấn thêm ạ[8|]

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

Cám ơn bác Kombat, em nghĩ đến cái vụ bị nó đổi đồ mà tức cho cái sự ngu của mình. Xe em là thằng BMW cũ, được cái cách âm tốt nên ngồi trong chỉ nghe hời "xình xình", còn mở cửa ra thì nghe gần ngang với xe đua thật. Vập pô nội ko giảm ồn sao? Nếu nó rẻ mà tốt thì em cũng yêu nước dùng hàng nội, chứ hàng chính hãng có 1200 USD trở lên...