Hạng D
8/4/12
2.454
7.781
113
dán thẻ vetc đi bác, cảm giác mấy làn bên phải đứng xếp hàng mà mình chạy cái vèo qua làn etc luôn nó đã lắm bác :D
Giảm VAT xuống 8% cao tốc Long Thành - Dầu Giây thối ... kẹo?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
4/7/09
4.250
7.261
113
Sài Gòn
Tất nhiên là không rồi. Ở đây vấn đề là bác lại chấp nhận giá trị quy đổi ngang giá của hiện vật thôi. Nếu bác yêu cầu phải nhận đủ thì vẫn phải trả 1k.
H mới nhận ra cái hỗ trợ VAT này bất cập, giá trị sản phẩm nhỏ nên cái 2% mặc định lại chảy vào túi doanh nghiệp chứ ko phải người tiêu dùng.
Nó nói ko có tiền lẻ thì mình làm sao ?

Hạng D
8/4/12
2.454
7.781
113
Long Thành Dầu Giây có ETC nhưng là công nghệ của ông cha nó để lại nên hiện tại chỉ dùng dc thẻ của nó thôi. Epass/vetc là thua nha bác.
Mấy cái cao tốc đều dùng công nghệ 0.4 nên etag ko đáp ứng nổi bác ợ :D. Em cũng trong sg chạy về đây mà

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nó nói ko có tiền lẻ thì mình làm sao ?
Thì bác cứ đứng lại thôi.
Nó ở dạng một hợp đồng dân sự, trạm thu phí không thực hiện đc nghĩa vụ hợp đồng theo quy định pháp luật thì mình quay phim căn cứ Nđ 100/2019 mời CA đến phạt ngược lại lỗi gây ách tắc trạm thu phí của Chủ đầu tư thôi.
Còn nếu bác rắn thì vác cả quy định bán giá sai niêm yết lên mà đấu tố, em nhớ là Nghị định 49 năm 2015 hay 2016 gì đó.
Chủ yếu là xe sau chờ lâu sẽ chửi đổng lên thôi, ở đây là câu chuyện có đoàn kết để thượng tôn pháp luật ko, hay là thân ai người đấy bỏ qua thôi.