10/5/17
1.613
1.382
118
Dạ, Em sống và làm việc theo PL. Em hok thấy trong luật có vụ này :eek:
Em nghĩ bọn nó thà đóng phạt 70tr (nếu có) để vợt gấp mấy lần số đấy còn hơn là xả trạm. Cay nhất là bọn khỉ này nó không đầu tư thu phí tự động, chắc sơ múi gì phía sau để trục lợi bất chính).

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Tui nhớ ko lầm CT HCM có nói 1 câu rất hay và chính xác, đó là "Không sợ thiếu, chỉ sợ ko công bằng!".
Trải qua nhiều thăng trầm, Con Người có thể đói, có thể khát, chật vật sinh tồn nhưng vẫn đùm bọc nhau nếu nó có công bằng. Còn ko, sự bất công là ung nhọt, nó tàn phá XH, băng hoại nhân cách và hủy hoại chế độ.
Bất công thì ở đâu, XH, CĐ, cấu trúc từ thượng tới hạ nào cũng có... nhưng... đưa tới tầm thiết yếu phổ cập tầng lớp LĐ như khi mua bó rau, con cá..vv..vv... Là ko thể và ko nên chấp nhận.
Để dẫn chứng minh họa, Mình xin nói về XH ở đây, Mỹ - là CĐ Tư Bản.
Nó có bất công ko? Xin thưa Nó đầy rẫy và luôn tìm cách dấu diếm, nhưng ít nhất Nó có tí tì ti thứ gọi là " Dân Chủ" nên Bạn có thể và có quyền Kiện chúng Nó, bất kể là ai.
Mỹ, Bọn nó có thể Tip tới hàng chục $ hay hơn nhưng thối tiền mà thiếu 1 cent cũng ko được ( Trừ khi năn nỉ xin lỗi xin người ta bỏ qua) cứ đưa nó đủ phần nó xong nó sẽ bỏ lại mấy cents lẻ đó.
Nó mà kiểu như VN, thối lại bằng kẹo thì thôi rồi Gái ơi... Nó đứng luôn ở đó đòi lại công bằng rồi sau đó...đi thưa. Thử xem ra tòa thằng nào thua!

Hạng F
29/10/16
12.065
24.833
113
Pháp
Tui nhớ ko lầm CT HCM có nói 1 câu rất hay và chính xác, đó là "Không sợ thiếu, chỉ sợ ko công bằng!".
Trải qua nhiều thăng trầm, Con Người có thể đói, có thể khát, chật vật sinh tồn nhưng vẫn đùm bọc nhau nếu nó có công bằng. Còn ko, sự bất công là ung nhọt, nó tàn phá XH, băng hoại nhân cách và hủy hoại chế độ.
Bất công thì ở đâu, XH, CĐ, cấu trúc từ thượng tới hạ nào cũng có... nhưng... đưa tới tầm thiết yếu phổ cập tầng lớp LĐ như khi mua bó rau, con cá..vv..vv... Là ko thể và ko nên chấp nhận.
Để dẫn chứng minh họa, Mình xin nói về XH ở đây, Mỹ - là CĐ Tư Bản.
Nó có bất công ko? Xin thưa Nó đầy rẫy và luôn tìm cách dấu diếm, nhưng ít nhất Nó có tí tì ti thứ gọi là " Dân Chủ" nên Bạn có thể và có quyền Kiện chúng Nó, bất kể là ai.
Mỹ, Bọn nó có thể Tip tới hàng chục $ hay hơn nhưng thối tiền mà thiếu 1 cent cũng ko được ( Trừ khi năn nỉ xin lỗi xin người ta bỏ qua) cứ đưa nó đủ phần nó xong nó sẽ bỏ lại mấy cents lẻ đó.
Nó mà kiểu như VN, thối lại bằng kẹo thì thôi rồi Gái ơi... Nó đứng luôn ở đó đòi lại công bằng rồi sau đó...đi thưa. Thử xem ra tòa thằng nào thua!
Đúng vậy, 1 xu nó cũng đòi, thuế cũng không tha,
Do đó tây có câu : bạn tốt thì tiền bạc phải sòng phẳng
Còn vụ thối kẹo hơi lạ, thà là nó bán chứ kiểu nầy thấy ....sao sao.

Bác Tủn nhớ mua kẹo thủ nhiều nhiều khi sales, có gì lấy kẹo ..mỹ ...mua vé máy bay về SG hè nầy nha ...:):):)
El thì đang dự trử champage để mua vé máy bay đây ...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
19/5/17
562
37.145
93
Hôm mùng 6 em về vẫn nhận được 2k tiền thối, chắc do mí anh chửi ncs dữ quá mà

• Like
Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Đúng vậy, 1 xu nó cũng đòi, thuế cũng không tha,
Do đó tây có câu : bạn tốt thì tiền bạc phải sòng phẳng
Còn vụ thối kẹo hơi lạ, thà là nó bán chứ kiểu nầy thấy ....sao sao.

Bác Tủn nhớ mua kẹo thủ nhiều nhiều khi sales, có gì lấy kẹo ..mỹ ...mua vé máy bay về SG hè nầy nha ...:):):)
El thì đang dự trử champage để mua vé máy bay đây ...
Thời nay mà mua kẹo về làm quà là bị cười khi dễ ngay. Mà.mua làm gì, Vn có thiếu thứ gì đâu!

• Like
Tập Lái
30/1/20
11
1
3
51
Chào mọi người. Hôm nay ra VT chơi 1 tí mà cảm thấy tiền giờ mất giá quá trời quá đất. Ra trạm ở QL51 phí là 39k vì từ 1/2 vat giảm xuống 8%. Đưa 100k dc trả lại 60k kèm cục kẹo. Chiều về cũng vậy. Đưa 50k trả lại 10k vs cục kẹo. Có bác nào bị giống e k ạ. Trạm thu phí trên QL51 vẫn đưa lại tiền thừa 1k với giá vé 19k. Vậy câu hỏi đặt ra là đưa cho cao tốc 39 viên kẹo có dc qua trạm không? :p
View attachment 2649372*Ảnh minh họa
Còn tôi tết vừa rồi háo hức dán tem thu phí tự động không dừng, chạy vào làn thu phí tự động thấy oai lắm, ai dè vẫn phải lấy thẻ xé vé trả tiền và thối kẹo như thường, từ cao tốc đến quốc lộ đều vậy, dân tài xế ko dán tem hay hết tiền trong tài khoản đều bị phạt nặng, còn chấp hành đúng mà vẫn phải trả tiền thì sao đây, lỡ tiền bỏ trong tài khoản thì quay xe hướng nào, ko có một thông báo nào hết... vãi các Bác nhà ta