Hạng D
9/2/15
1.489
7.175
113
40
Thế bác có biết tại sao đội vốn không? Và bác đề xuất ý kiến như thế nào để không đội vốn?
Bác ah, làm cái gì nó cũng có chi phí và đội so với ban đầu. Cái này ai cũng biết và em nghĩ bác và em cũng rành về chuyện này. Nhưng cái gì cũng phải hợp lý. kg thể quá lên như vậy được.
Nếu các quan vì dân vì nước mà hết lòng thì chắc chắn sẽ kg có con số phi lý như vậy.

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Bác ah, làm cái gì nó cũng có chi phí và đội so với ban đầu. Cái này ai cũng biết và em nghĩ bác và em cũng rành về chuyện này. Nhưng cái gì cũng phải hợp lý. kg thể quá lên như vậy được.
Nếu các quan vì dân vì nước mà hết lòng thì chắc chắn sẽ kg có con số phi lý như vậy.
Tất cả đều hợp lý hết. Nếu phi lý thì mấy chú ấy xộ khám hết rồi.
Không biết bác có tham gia hay không, tôi đã tham gia thì biết bọn Jap nó lãnh phí đến mức nào.

Hạng B2
19/12/16
343
9.009
108
Đại quang minh và các khu nhà chung cư TT còn vắng quá mặc dù dân các khu lân cận đã đông. Nếu để kẹt xe dài dài e khó bán nhà phải hành động như vậy thôi! Mà công nhận kẹt xe như vậy là chưa tương xứng phía nam Tp là Nguyễn Tất Thành, Kênh Tẻ cầu Nguyễn văn cừ hay phía Tây Bắc Trường Chinh hay Quang Trung Gò vấp đâu!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Mình thì thấy nên làm như vậy chứ k phải là bước lùi gì cả bác à. Nhìn dòng xe máy thấy rất tội, quá đông đúc trong khi làn xe ô tô rộng mà ít xe đi. Chia sẻ ra cho 2B rồi đến khi 4B nhiều lên thì ép 2B xuống lại thôi.

Lỗi là hạ tầng Tp HCM quá kém, phát triển đường sá k kịp với sự phát triển của dân cư, kinh tế, xe cộ. Giờ khắc phục là phải từ gốc, mà gốc thì lại tốn quá nhiều tiền và thời gian. haiza

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
7/3/15
521
245
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình nghĩ không chỉ hầm Thủ Thiêm mà tuyến đại lộ Đông Tây cũng rất hay bị ùn ứ rồi nên điều chỉnh như thế nào thì vài năm sau cũng lại bị kẹt thôi.Mình nghĩ lý do kẹt xe như sau
+1.Có 2 nút giao ngay đầu hầm (Mai Chí Thọ - Đường ven hồ Trung Tâm, Võ Văn Kiệt - Ký Con)mỗi khi đèn đỏ các xe thoát không kịp nên bị dồn lại trong hầm
+2.Đèn đỏ tại các giao lộ quá nhiều nên xe thoát chậm
+3.Có các giao lộ lớn bao gồm (nút giao An Phú,Đồng Văn Cống - Mai Chí Thọ,Nguyễn Cơ Thạch,Mai Chí Thọ - Đường ven hồ Trung Tâm,Võ Văn Kiệt - Hải Thượng Lãn Ông)nhưng lại không có cầu vượt hoặc hầm chui và có dải phân cách giữa xe máy và ô tô nên đèn phải chia thành 3 pha hoặc 4 pha từ đó dẫn đến ùn ứ hoặc kẹt xe
+4.Hầm bị thắt cổ chai và hiện không đáp ứng nổi lưu thông ngày càng tăng
Phương án giải quyết
+1.Phải đóng 2 nút giao ngay cửa đầu hầm để tránh các xe dừng đẻn đỏ trong hầm Thủ Thiêm
+2.Trên đại lộ này.Những chỗ nào có quy hoạch nút giao thì phải xây cầu vượt hoặc hầm chui và xóa bỏ dải phân cách giữa xe máy và oto tại các giao lộ thì lúc đó mới giảm pha đèn từ 3 đến 4 pha còn 2 pha thì lúc đó mới hết kẹt được
+3.Đẩy nhanh xây cầu Thủ Thiêm 2 và nhanh chóng triển khai dự án cầu Thủ Thiêm 3 và 4 thì mới giảm lượng xe tập trung qua hầm Thủ Thiêm
+4.Sau này triển khai đường vành đai 2 (đoạn phía Nam) mà không chịu xây cầu vượt hoặc hầm chui thì sau này khi đường vành đai 2 khép kín lượng xe tải qua đường vành đai 2 tăng làm kẹt các giao lộ.Nên trước khi triển khai dự án trên.SGTVT phải bổ sung nút giao khác mức tại các giao lộ trên.Trong đó có đoạn giao với Võ Văn Kiệt

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Nhìn tình cảnh thế này thương xe máy quá!
Người có tiền ai mà ko mua xe 4b chạy.

Cái tốc độ hạn chế 40km/h cho xe máy vô lý quá. nhất là đường 1 chiều và không có nhà cửa dân cư người đi bộ bên cạnh.

Cũng nên cấm xe máy dừng đỗ trong hầm như 4b luôn đi.

PS: Cấm xe từ Calmette xuống hầm, căng cho em rồi. Hic!

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Tất cả đều hợp lý hết. Nếu phi lý thì mấchú ấy xộ khám hết rồi.
Không biết bác có tham gia hay không, tôi đã tham gia thì biết bọn Jap nó lãnh phí đến mức nào.
Bác nói sai hoàn toàn nhé. Đội vốn hay giá công trình cao ngất ngưởng thì 70% giá trị chui vào túi riêng nhé. Thực tế làm chỉ còn 30% giá trị dự toán thôi. Nên ctrinh làm xong chưa nghiệm thu đã hỏng.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Bác nói sai hoàn toàn nhé. Đội vốn hay giá công trình cao ngất ngưởng thì 70% giá trị chui vào túi riêng nhé. Thực tế làm chỉ còn 30% giá trị dự toán thôi. Nên ctrinh làm xong chưa nghiệm thu đã hỏng.
Vãi cả 70%. Bác xây công trình nào thế? Hay nghe ông chú ông cậu nào đồn.

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Vãi cả 70%. Bác xây công trình nào thế? Hay nghe ông chú ông cậu nào đồn.
E chả có chú cháu nào hết, nhưng trước đây e làm, cty em ký với chủ đầu tư nó cắt 30% dự toán, giao cho e chỉ huy thi công, cty cắt thêm 30% nữa. Thế bác nghĩ ctrinh còn lại bnh?