Hạng B2
22/9/09
239
0
16
Re:GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG: TP.HCM - NINH CHỮ

Em xin phép phát biểu “Nhật ký hành trình” của riêng em nhé

Ngày 1: 22/4/2010 (TP.HCM – Phan Rang)

Sáng: Túi bụi với công việc, lòng cứ tiếc hùi hụi vì hok xuất phát sớm được với Nhóm 1. Điện thoại đường dài cho mợ cả nhà bác Duonglao mà chỉ mún 1 phát bay ra đi chung, vì nghe đồn sẽ có ăn ngon tại Cà Ná. Nhưng đúng là em hok có “số hưởng” dzoài

Trưa: Nao nao khởi hành cùng Nhóm 2 (Caocuathu, Conkiencon). Cả nhà gặp nhau mừng mừng tủi tủi tại cơm tấm Kiều Giang, đói quá em làm liền 1 loáng là hết dĩa, no căng bụng chuẩn bị lên đường. Lại còn zui hơn khi nhận được quà “trang bị cho cái đẹp” của mợ cả nhà bác Caocuathu và làm quen với Ms. Ngân – chiến hữu mới

Chiều: Khởi hành đi Phan Rang với tâm trạng háo hức như 1 đứa trẻ
Suốt đường đi phấn khích quá nên cứ bị “tài xế” đe dọa tống xuống xe
Lòng lo lắng + thêm sự ghen tị khi cứ bị Nhóm 1 khủng bố “đang được ăn ngon” tại Cà Ná nên thật căng thẳng quá trùi
khiến em tiếp tân Đen Gìon Resort bị 1 phen “hồn vía lên mây”
còn em thì ….. máu dồn lên đến móng tay + móng chân đỏ lè
(hok tin thì các bác cứ hỏi thăm mọi người trong đoàn áh)

Tối: được an ủi bằng buổi cơm tại Cà Nà, hội ngộ thêm chiến hữu, lại mừng mừng tủi tủi. Nhưng …. đúng là “Ông trời hok cho không ai bao giờ”, ông í cho em ăn ngon nhưng lại xua kiến lửa đốt em túi bụi
em nhảy chân sáo lên xe mếu máo nhưng “tài xế” lại cười nhăn răng, thỏa mãn
Đến Phan Rang, nhận phòng với tâm trạng thoả mãn khi nghĩ đến 3 ngày sắp tới được tự do, vui chơi. Gặp Nhóm 1, khai tiệc giao lưu, “người tình của lão tài xế” gặp lại em rất là phấn khích khi thấy em bị bầm dập tay chân
Nhưng lại nghe chuyện “zui” là “người đàng hoàng” bị bắn tốc độ trong khi “giặc lái” lại cứ phây phây

Ngày 2: 23/4/2010 (tham quan Bình Tiên)

Sáng: Tha hồ nghỉ ngơi thư giãn, ý định “làm một vòng hồ bơi cho nó sướng” đã bị dập tắt khi các vị tăng – ni đang chay tịnh tại nhà hàng sát hồ bơi. Với lòng mộ đạo tuyệt đối
em quyết định kềm hãm cái sự sung sướng í lại và quay về phòng ….. ngủ

Trưa: Ăn cơm thiệt ngon, sau khi nghỉ ngơi thoải mái cả buổi sáng mọi người quyết định ăn trưa xong xuất phát đi Bình Tiên luôn
Đường đi tuyệt đẹp, em “bắn phá” liên tục. Cả đoàn dừng chân tại khúc cua – vịnh Cam Ranh chụp hình lưu niệm. Đến Bình Tiên, biển xanh + cát trắng tuyệt đối, đúng là “người đẹp ngủ trong rừng”
Một số bác tổ chức “sát phạt”, còn em thì theo nhóm phiêu lưu (Caocuathu, Ngocdds, Conkiencon, Nissan89, Sparkling, …. Và người dẫn đường bác Khoadanh ) cùng khám phá “người đẹp Bình Tiên”. Một đoạn bộ hành khoảng 1 km, vượt 1 eo núi nhỏ, chúng em đã đến bãi biển đẹp không ngờ, nước trong vắt, nhẹ nhàng, sóng dập dìu như vuốt ve người tắm biển. Cảm giác đê mê, sung sướng lan dần trong các thành viên tham gia chuyến phiêu lưu. Tiếp tục hành trình đến với dòng suối nhỏ đổ ra biển lớn, một đoạn đường hơi gian nan nhưng đích đến thì tuyệt vời. Các bác ở nhà cứ “réo” bộ đàm dzìa gấp nhưng … đoàn phiêu lưu vẫn cứ thảnh thơi, thong thả
Rời Bình Tiên, cả đoàn khởi hành về Phan Rang với tâm trạng được “người đẹp” làm thỏa mãn của nhóm phiêu lưu, còn các bác ở lại thì như thế nào em hok bik
chỉ bik rằng em thu được 200.000đ tiền “xâu”. Chứng tỏ là có 1 số bác có tâm trạng đau khổ lắm

Tối: dzìa đến khách sạn, một “trận” cơm gà no nê. Em ngủ thật ngon

Ngày 3: 24/4/2010 (Vịnh Vĩnh Hy – Vườn Nho Ba Mọi)

Sáng: Đoàn đến Vĩnh Hy, người người đông đúc, cả đoàn chờ tàu. Lên tàu, đi 1 vòng xem san hô rồi về lại bãi. Thật lòng thì hok thấy zui lắm, bởi vì đông đúc quá, xung quanh rác nhiều lại còn nhìn thấy 1 nhà hàng nổi ngay tại bãi tắm nữa chứ
Ý định tắm biển của em đã bị dập tắt trong vô vọng
Nhưng dù sao em cũng đã có niềm vui nho nhỏ tại đây và “niềm vui này chỉ riêng em bik” mà thui

Trưa: Ấn tượng với bữa ăn tại Qúan Hoa Thiên Lý, đồ ăn ngon cực kỳ (gỏi dông + dông nướng muối ớt + cá cu hấp chấm mắm cái + hàu nướng pho mai + canh ….. em hok nhớ tên)
Có dịp, em sẽ quay lại nữa ah

Tối: Gala BBQ
cả đoàn tập họp vui vẻ, vừa bơi lại vừa ăn mới “Tây” chứ
Thik nhất là được tham gia “hot show” với dàn dancer quen thuộc
Ai cũng lắc lư theo nhạc, phiêu diêu, sôi nổi, F1 cũng tham gia nhiệt tình nữa chứ. Qúa zui!

Ngày 4: 25/4/2010 (Về TP.HCM)

Đoàn khởi hành về sớm. Lo lắng sợ kẹt xe nên cả đoàn quyết định ăn trưa trên xe để tiết kiệm thời gian và “hành quân thần tốc”. Dưới sự dẫn dắt của “lái lụa” Keenlon, đoàn đã thực hiện nhiều “cú” ngoạn mục: vượt phải, vượt trái và ….. một loạt “nạn nhân” bị “hà hiếp” là các “em” 25c, 50c và cả “em” tải cũng chung số phận
Hok bik xong chuyến này các bác nhà mình có hồi hộp lo lắng các em í thù dai hok ah
Nhưng dù sao thì đoàn cũng đã về đến TP.HCM an toàn, đúng tiến độ, hok bị kẹt xe, lòng zui hớn hở. Thật lòng chuyến lần này em rất zui, cám ơn cả nhà nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/07
453
13
18
51

Kingo2 mô tả sống động và hấp dẫn quá, ko cần nhìn hình vẫn mường tượng rõ ràng về chuyến đi, hồi xưa học văn giỏi lắm đây..

PS: em vẫn còn giữ máy bộ đàm của bác Do_hcm đây, dt thì bác khóa máy nên ko biết làm sao mà trả cho bác Chính đây??? hay bác Do-hcm đi Newdilan chưa về các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

Em Kingo 2 này viết hay thiệt .........đích thị là nhà báo. Đã có lý do "móng đỏ" rồi............còn cái vu "tóc xù" thì sao ta

@ngocdds: Nhà bác Do_hcmc sáng 3/5 mới về tới VN ạh

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36

Kinge2 ui! Nói cho anh biết Bí mật " Niềm vui nho nhỏ" anh hứa ko cho ai biết đâu!!!!!

Tập Lái
4/1/10
8
0
0

Câu "Đường đi tuyệt đẹp, em “bắn phá” liên tục" - không hiểu???? Kingo 2 ơi.

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36

MOONQ2 nói:
Câu "Đường đi tuyệt đẹp, em “bắn phá” liên tục" - không hiểu???? Kingo 2 ơi.

Bắn phá liên tục là CHỤP HÌNH đó Bàxã ơi!!!

Hạng B2
22/9/09
239
0
16

"đôi tình nhân" bác Tuyeni30 hay hén, vợ hỏi chồng trả lời
tình tứ nhể

@ bác Tuyeni30: cái "niềm vui nho nhỏ" của em ah, nó cũng bình thường thui nhưng .... nói ra sợ mắc cỡ lém
khi nào dũng cảm thì em "tự thú" he

Hạng B2
17/4/09
247
40
28
48

chẳng dám nói gì cả , spam cái cho đỡ buồn.
Em chuồn .

Hạng B2
11/4/09
235
2
18
47
hcm

sao post hình ko được ta....hic !