Hạng B2
27/3/13
168
5.747
93
Cách 1 phục vụ nước sạch ăn uống, cách 2 đổ ruộng là khả thi nhất bây giờ.
Còn mua máy lọc nước biển ko khả thi, hết hạn hán cha chung ko ai khóc, máy hỏng ngay, chưa kể lọc ko đc bao nhiêu, chi phí cao hơn nhiều cách 1.
Em cách biển 18km, nước ngọt ào ào.
Lắp đặt đường ống dẫn nước ngọt cách đó 20km về. Bên em làm cách này. Ông tỷ phú bên em ko thiếu tiền mà còn chịu ko nổi nữa.

con buôn
21/2/12
2.879
160.982
113
TP HCM
Cách 1 phục vụ nước sạch ăn uống, cách 2 đổ ruộng là khả thi nhất bây giờ.
Còn mua máy lọc nước biển ko khả thi, hết hạn hán cha chung ko ai khóc, máy hỏng ngay, chưa kể lọc ko đc bao nhiêu, chi phí cao hơn nhiều cách 1.
Truờng 1 và 2 mình chả tin nước ngọt đó đủ tiêu chuẩn để dùng cho ăn uống.
Trường hợp 3 cũng thế, mình hỏi nhà hàng xóm mang mẫu nước khi lọc xong gửi lên viện Pasteur cho họ xét nghiệm với đủ tiêu chuẩn hok thì họ tin ở người bán máy => mình chả tin luôn

Hạng B2
27/3/13
168
5.747
93
Trường hợp 3 cũng thế, mình hỏi nhà hàng xóm mang mẫu nước khi lọc xong gửi lên viện Pasteur cho họ xét nghiệm với đủ tiêu chuẩn hok thì họ tin ở người bán máy => mình chả tin luôn
Lọc được cặn ko lọc được muối để uống.

con buôn
21/2/12
2.879
160.982
113
TP HCM
Lắp đặt đường ống dẫn nước ngọt cách đó 20km về. Bên em làm cách này. Ông tỷ phú bên em ko thiếu tiền mà còn chịu ko nổi nữa.
Cách này theo mình là khả thi, chả hiểu sao Đ&NN và lãnh đạo Bến Te hok mần. Dân miền Tây đặc thù là dân miệt sông nước, hiện giờ mình thấy dân “tự bơi” là 9. Mỗi tội mình léo biết bơi như họ :(

Tập Lái
8/4/19
32
1.852
83
26
Anh mua nước lọc đóng chai mà dùng

• Like
Reactions: anlao123456