Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
hiep luc nói:
Em xác nhận vụ trừ 1 triệu hỗ trợ của EVN là có. Em vừa mua bình 180L của Tân Á Đại Thành. Đại lý trừ thẳng vào giá sau chiết khấu 1tr. Còn 5,4tr
Nó niêm yết giá tăng lên 1tr rồi trừ lại cho bác, đâu vào đó hết.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
hunghanoi nói:
hiep luc nói:
Em xác nhận vụ trừ 1 triệu hỗ trợ của EVN là có. Em vừa mua bình 180L của Tân Á Đại Thành. Đại lý trừ thẳng vào giá sau chiết khấu 1tr. Còn 5,4tr
Tính VAT 10%, xong giảm cho 1tr mà mừng là sao?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.189
113
hunghanoi nói:

Vậy phòng nhà bác trừ 10% cho OSER có nâng lên 10% xong trừ không hay trừ thẳng vào giá bình thường? Em nghỉ ở nhà bác nhiều rồi đó.

ngoinhaxanh nói:
Tính VAT 10%, xong giảm cho 1tr mà mừng là sao?

Không trừ cũng vẫn phải lấy VAT, mà VAT không đến 1tr đâu
Mà có hỗ trợ giá hay không thì 5,4tr bình 180L là rẻ rồi

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Các Bác tranh luận gay go nhỉ.
Mà em hỏi thật nhé, thằng Chi nhánh ĐL nào làm ăn củ chuối vậy??? Nếu ở tỉnh xa em không biết còn ở TP thì em tin chắc rằng không có cửa cho kiểu làm ăn đó.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.749
113
Bác chủ sắm bồn 1000L cho khách sạn à? Nhà dân dụng khoảng 6 người lớn thì 180L là OK rồi. Mà nếu quả thật cần nhiều nước vậy thì cũng nên chia làm nhiều máy để dễ dàng bảo trì sửa chữa.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
Chương trình này có lâu rồi, cách đây hơn 3 năm e cũng mua vài cái theo chương trình này cho các công trình, bình thường e mua ngoài ko cần lấy hoá đơn thì 1 máy NLMT khoảng 12tr. Mua theo chương trình này thì VAT = 1,2tr. xong được khấu trừ 1tr xem như mình còn lời cái hoá đơn, vậy mà hẹn lần hẹn lừa mãi cuối cùng xù luôn.......pó tay nhà nước mình. Vậy hỏi sao mà khuyến khích dân sử dụng NLMT được, tuy nhiên một điều đáng mừng là ngày càng nhiều người sử dụng trong sinh hoạt.

Tập Lái
2/3/11
18
285
48
44
Khi tính để mua máy nước nóng NLMT thì Bác không phải tính theo phòng hay theo toilet, mà tính theo số người sử dụng, trung bình cứ tính 40 lít/1 người là đủ cho nhu cầu tắm và nấu ăn.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Em hôm qua đi xem thấy cửa hàng gần nhà giới thiệu loại Aposun sài đuợc lắm mà giá cũng mềm nữa, bác nào sài loại này rồi cho em cái nhận xét với. Mấy hôm nay em bối rối quá chưa biết chọn loại nào

Tập Lái
2/3/11
18
285
48
44
Hiện nay trên thị trường có 2 loại máy chính:
- Loại nhập nguyên chiếc từ úc thì chỉ có solarhart, giá tương đối cao.
- Còn tất cả các hãng còn lại thì hầu hết là nhập ống, bình bảo ôn từ Trung Quốc, về VN chỉ gia công thêm giá đỡ máy. Tuy nhiên, chất lượng của các hãng này sẽ khác nhau tùy theo hàng nhập về từ nhà máy sản xuất nào của Trung Quốc.
Nếu Bác muốn chọn máy ngoại nhập để xài thì khi mua phải đòi giấy xuất xứ hàng hóa nhé, vì hiện nay đa số là máy nhập từ Trung Quốc nhưng lại quảng cáo là hàng của Úc, Đức, Malaysia...và hét giá cao, nên Bác phải cẩn thận để không mất tiền oan.
Về cách chọn máy đối với loại máy dùng ống:
- Hầu hết các máy nước nóng nlmt ít bị hư hỏng, mà hơn thua nhau ở mức độ giữ nóng nước được lâu hay mau, mà cái này phụ thuộc vào lớp xốp giữ nhiệt của bình bảo ôn. Để so sánh lớp xốp giữ nhiệt của bình bảo ôn thì Bác nhìn vào chỗ tiếp giáp giữa các ống dẫn nhiệt và bình bảo ôn để so sánh.
- Ngoài ra, tay nghề của thợ lắp máy cũng ảnh hưởng đến chất lượng máy. Máy NLMT thường bị sự cố là rò rỉ nước từ các ron, các mối nối khi lắp ráp. điều này là do tay nghề của thợ lắp máy.
Cho nên nếu mua thì Bác nên mua hàng của hãng nào lớn, vì họ sẽ có đội ngũ thợ lành nghề, khi có sự cố thì họ đến bảo hành nhanh chóng cho mình, chứ mấy hãng nhỏ thì bán được một thời gian rồi giải tán đến khi bị sự cố thì không biết kêu ai.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.070
113
hàng Úc còn có Rheem, em chuyên xài cho dự án
các bác vào trang nuno . vn

Status
Không mở trả lời sau này.