Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
RE: Giúp em với mấy bác ơi, xe em bị kiến làm tổ

Còn mẹo gì bày em ko bác Thiết ơi, cao thủ như bác sao giờ này mới lộ mặt làm em mất toi 22 bát bò tái chín , em ăn sáng cả tháng đấy [&:]
Em bị kiến làm tổ ở ngay cả trong tai vợ 2 nữa chứ, mà trên xe em chả ăn bánh kẹo hay đồ ngọt gì . Em nghĩ có lẽ lúc bọn kiến đi tránh mưa gặp vợ 2 em ngon cơm quá nên chui lên đòi ..sống chung, kinh nghiệm đau thương là đừng có đậu xe chỗ nào gần tổ kiến hoặc đất . Hôm qua em đi vẫn thấy vài ba chú kiến tung tăng bay lượn, thế là em chơi nguyên nửa lọ xịt theo sáng kiến của bác Thiết vào 4 cửa, gương, dọc theo mép thân xe, trong xe, cốp xe rồi choàng bạt kín lại , mai ra kiểu gì cũng có món kiến tẩm thuốc sâu ăn sáng [8D]

Tập Lái
1/5/08
26
0
0

Trích đoạn: minhab

Hic, chả là mấy em chân dài của em lên xe ăn kẹo làm rơi xuống sàn xe . Em ko để ý nên có mấy con kiến gió đánh hơi thấy bò vào rồi làm tổ luôn trong cửa bên tài , em thấy nó có cả trứng và nhiều kiến con lắm chứng tỏ ổ rất to , làm sao đuổi hết chúng nó đi đây :mad:

Phương pháp của bác tốn quá nhỉ mà lại không diệt tận gốc!
Kiến sợ nhất là LỬA bác ạ!

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Thiên địch đê bác: Bác mua con tê tê hay con gõ kiến thả vào xe. Khi nào tê tê xong nhiệm vụ thì nhậu. Gõ kiến ngâm rượu -> nhậu.

Tập Lái
4/6/07
5
1
1

Bác ra chỗ bán đồ gỗ ấy, bảo nó bán cho bác một ít mùn cưa, bác bỏ vào túi vải treo vào đó. Bác thấy họ hàng nhà kiến kéo nhau ra bỏ chạy như chạy loạn sẽ hết bác ạ.
Chúc bác ko bị kiến cắn ...

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

Nhà em còn bị kiến kéo cả sư đoàn mà ko trị được, nói chi xe...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com

Bác cứ đem xe ra phơi ngoài nắng vài ngày là kiến bỏ đi làm tổ chỗ khác hết, ko chỉ kiến mà các loài vật khác cũng vậy :D

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

Bác nhỏ tí đường or nước mắm trên sàn xe thế nào tụi nó cũng kéo ra xong BỤP. Trong khi đó, bác xịt thuốc trừ mối hay vẽ phấn diệt kiến trên mặt đất khu vực bao quanh 4 bánh xe... nhớ vẽ xa xa ra, và dầy lên . Với cái vòng do Tề Thiên vẽ này, yêu quái kiến sẽ ko đột nhập được từ bên ngòai, còn đường mật or nước mắm sẽ "hút " đám phiến quân trong hang hốc chui ra hết. Chúc bác thành công

Hạng B2
19/6/07
195
0
16
www.vnn.vn

Xe em thì cũng bị kiến làm tổ, hại em phải tháo hết ghế, lột hết lót sàn lên mới xịt được :mad:.
Các Bác chú ý " NO FOOD IN CAR " .:)

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Em xin có một tí ý kiến bác thử làm xem nhé. Bác lấy một ít dầu hỏa, bôi lên lối ra vào cửa của mấy em kiến đó, chịu khó mỗi ngày bôi 1, 2 lần. Em nghĩ độ 2 ngày là chúng nó chuyển hộ khẩu ngay bác ạ.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Em xử lý xong cơm hết rồi, từ bây giờ treo bảng cấm đồ ăn thức uống ngọt, mặn, mỡ....... lên xe. Cho dù có là Bush hay bố Bush em cũng đá mông xuống hết cả lũ ;)