Hạng B2
12/11/11
298
23
18
41
Tân Bình -HCM
<span style=""color: #ff0000;"">Thân chào các bác, tình hình sau thời gian lặn lộn mở các cửa hàng kinh doanh bán lẻ, nay em đã sắp xếp ổn định nề nếp và cũng đã hơi rãnh rỗi nên muốn tìm đường làm ăn mới. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Do em chạy xe hay để xe bị trầy nên mỗi lần tút em nó lại thì có thời gian tìm hiểu về cái ngành này, nên quyết định làm ăn. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Theo sự ngâm cứu của em thì hiện giờ em nhắm đến việc mở garage làm đồng và sơn tút...Nhưng là tay ngang nên rất rất băn khoăn về vốn, trang thiết bị, và nhiều thứ để cho ra một nơi chăm sóc vợ 2 của các bác bị tróc da. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Mong bác nào có cao kiến giúp đỡ em chút kinh nghiệm ah. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> _ Thợ làm đồng em có. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> _ Bảo hiểm em có, và có thể liên kết được luôn. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> _ Mặt bằng em cũng có luôn. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Vậy em cần gì nữa để có thể mở garage? </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Cảm ơn các bác!!!!!!!!!!</span>
______________________________________________________________________________________
<span style=""color: #0000ff;""> Sau thời gian suy nghĩ em quyết định làm dv rửa xe và chăm sóc trước. (garager chờ kinh nghiệm)</span>
<span style=""color: #0000ff;""> Đang cần tìm nhà cung cấp sản phẩm và kỹ thuật về rửa xe. Bác nào kinh nghiệm giúp em với. (làm dv này trước để có kinh nghiệm để qua garager)</span>
<span style=""color: #0000ff;""> Mong các bác cung cấp các thiết bị liên qua gởi mail về cho em. ([email protected])</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Cảm ơn toàn thể.:D</span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Re:Giúp kinh nghiệm mở garage?

Bác tay ngang nhảy vào thì em xin cản ạ. Tưởng bác làm trong nghề chục năm ròi.
Năm sau kinh tế ngày càng khó khăn, chủ xe sẽ tiết kiệm hơn đó bác nhé.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

hi hi, kiếm bạn chỉ làm ăn thì hơi khó ... trước giờ vẫn vậy !!! Bác hỏi trên mạng thì càng khó hơn ...... tốt nhất phải đầu tư thời gian một chút

Bác chịu khó đi OFF với MFC đi, canh làm thân với bác Kim H26, garage mới mở chưa đươc một năm mà .........lúc nào cũng kín chỗ !!!

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

P.C.P_grandis nói:
Thân chào các bác, tình hình sau thời gian lặn lộn mở các cửa hàng kinh doanh bán lẻ, nay em đã sắp xếp ổn định nề nếp và cũng đã hơi rãnh rỗi nên muốn tìm đường làm ăn mới.
Do em chạy xe hay để xe bị trầy nên mỗi lần tút em nó lại thì có thời gian tìm hiểu về cái ngành này, nên quyết định làm ăn.
Theo sự ngâm cứu của em thì hiện giờ em nhắm đến việc mở garage làm đồng và sơn tút...Nhưng là tay ngang nên rất rất băn khoăn về vốn, trang thiết bị, và nhiều thứ để cho ra một nơi chăm sóc vợ 2 của các bác bị tróc da.
Mong bác nào có cao kiến giúp đỡ em chút kinh nghiệm ah.
_ Thợ làm đồng em có.
_ Bảo hiểm em có, và có thể liên kết được luôn.
_ Mặt bằng em cũng có luôn.
Vậy em cần gì nữa để có thể mở garage?
Cảm ơn các bác!!!!!!!!!!
làm đi bác, vừa làm vừa học, dù phải đóng thuế lưu hành thì xã hội loài người vẫn phải chọn xe hơi làm phương tiện di chuyển nhiều nhất ( ngày càng tăng)
dù bên Tây , bên Mỹ có sx được máy bay nhưng cũng không phổ biến được ở VN vì mình quá nhiều dây điện trần không có chỗ hạ cánh.
xe Máy thì không an toàn , gây tắc đường.
xe đạp thì tốn sức và quá chậm trong khi xã hội càng phát triển thì phải di chuyển càng nhanh.

Hạng B2
12/11/11
298
23
18
41
Tân Bình -HCM

Cảm ơn tất cả các bác.
Em đang dự tính chắc học khóa cấp tốc về để quản lý.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com

Tiến hành làm đi bác....Có đam mê mới có thành công...
Nghề dạy nghề....vừa làm vừa học...Chủ bánh ABC Đức Phát Kao Siêu Lực cũng vậy.....

Chúc bác thành công

Hạng B2
7/1/12
232
29
28
Seafoam car

P.C.P_grandis nói:
Thân chào các bác, tình hình sau thời gian lặn lộn mở các cửa hàng kinh doanh bán lẻ, nay em đã sắp xếp ổn định nề nếp và cũng đã hơi rãnh rỗi nên muốn tìm đường làm ăn mới.
Do em chạy xe hay để xe bị trầy nên mỗi lần tút em nó lại thì có thời gian tìm hiểu về cái ngành này, nên quyết định làm ăn.
Theo sự ngâm cứu của em thì hiện giờ em nhắm đến việc mở garage làm đồng và sơn tút...Nhưng là tay ngang nên rất rất băn khoăn về vốn, trang thiết bị, và nhiều thứ để cho ra một nơi chăm sóc vợ 2 của các bác bị tróc da.
Mong bác nào có cao kiến giúp đỡ em chút kinh nghiệm ah.
_ Thợ làm đồng em có.
_ Bảo hiểm em có, và có thể liên kết được luôn.
_ Mặt bằng em cũng có luôn.
Vậy em cần gì nữa để có thể mở garage?
Cảm ơn các bác!!!!!!!!!!
em nghĩ trong lòng bác đã quyết và đã chuẩn bị sẳn (bôi đen )
chẳng qua bác kiếm sự hổ trợ về tinh thần
em ủng hộ bác