22/10/13
458
379
63
42
Vietnam Factory Outlet
Mục 4&5 nhất định sẽ tham gia mạnh mẽ.
Xin đề xuất thêm:
a) đề mục SOS riêng của GMFC để anh em hỗ trợ nhau hoặc anh em mới về đội, còn gà (như em) được giao lưu - học hỏi - nhờ chỉ dẫn - hỗ trợ mà bớt ngại ngần vì dù sao cũng trong team GMFC. Chứ lò mò qua mấy hội khác nó hơi ...lãng nhách :D
b) Có hoạt động nào giao lưu hay kết hợp với hãng hem bác?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Poorguy
Hạng B2
22/9/14
291
52
28
E muốn tham gia để giao lưu nhưng thật tình e it́ có time nên sẽ tranh thủ.xây dựng cần đoàn kết và thống nhất sẽ lâu dài phát triển thôi

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Mục 4&5 nhất định sẽ tham gia mạnh mẽ.
Xin đề xuất thêm:
a) đề mục SOS riêng của GMFC để anh em hỗ trợ nhau hoặc anh em mới về đội, còn gà (như em) được giao lưu - học hỏi - nhờ chỉ dẫn - hỗ trợ mà bớt ngại ngần vì dù sao cũng trong team GMFC. Chứ lò mò qua mấy hội khác nó hơi ...lãng nhách :D
b) Có hoạt động nào giao lưu hay kết hợp với hãng hem bác?

Ý kiến bác VFO cũng như bác alovend rất hay, đây cũng là mong muốn chung của toàn thể thành viên (nhất là thành viên mới tham gia diễn đàn & chi hội). Thôi thì trước hết BLD cũng xin gửi đến lời xin lỗi đến các thành viên vì đã không xây dựng mạnh về mảng này, nhưng cũng mong các thành viên thông cảm vì cũng còn có rất nhiều lý do ảnh hưởng nữa.

Với những gì em biết và hiểu từ khi tham gia diễn đàn (DD) này, cũng xin nói vài lời:

1. Trước khi em tham gia chi hội GMFC, em đã từng đọc rất nhiều mục và bài trên cái DD này. Cố gắng tìm hiểu và dụng google để tìm ra những gì mình đang cần biết.
Cách tìm như sau: vào Google và gõ...nội dung muốn tìm - otosaigon. Như vậy sẽ có rất nhiều nội dung thành viên muốn tìm hiểu mà các người đi trước đã post lên DD này hiện ra rất nhiều. Chừng đó cũng đủ cung cấp những thông tin mà thành viên mới cần biết.

2. Ngoài nhưng trang về kỹ thuật chung về Xe và các hãng xe của OS, em không ngần ngại khi post bài để cần xin tư vấn thêm của thành viên chi hội, điều này vừa làm cho các topic đa dạng thêm, nhiều thêm mà còn được nhiều người biết hoặc đã trãi qua sẽ cung cấp thêm thông tin bổ ích. Ý em là không ngại ngần như bác VFO đã nói.

3. Nếu thành viên mới chịu khó tham gia off thêm ngoài đời sẽ được biết và hiểu thêm rất nhiều về ace, qua đó cũng sẽ được hỗ trợ khi có tình huống xảy ra - nôm na là SOS. Thành viên rất ngại khi cho số dt cá nhân của mình lên DD này vì tránh những phiền phức ngoài mong muốn. Ngoài ra các thành viên còn có thể call trực tiếp cho thành viên SOS của DD này, em thấy các bác ấy cũng hỗ trợ hết mình có thể đấy ạ.

4. Sau một thời gian chơi OS, qua vài lần đi bảo trì xe thì em cũng có quen một số thành viên của hãng xe (em nghĩ các thành viên khác trong hội cũng vậy)...tuy nhiên hãng cũng có cách kinh doanh - phương châm - định hướng riêng nên cũng khó kết hợp. Việc kết hợp để đôi bên cùng có lợi trong thời buổi hiện tại và nhất là GM em thấy chưa khả thi do đó việc hỗ trợ tối đa từ hãng rất khó, chỉ có thể được chăm sóc tốt hơn khi bác giới thiệu là thành viên GMFC thôi.

5. Về ý kiến của bác alovend. Việc mời kỹ thuật viên của hãng đến phát biểu thêm về cách sử dụng và bảo quản xe em nghĩ sẽ làm được, tuy nhiên đó cũng chỉ là trên sách vở. Nếu bác bị sự cố gì, em nghĩ ace thành viên là người am hiểu nhiều nhất. Nếu kết quả cuối cùng không đạt em sẽ nhờ kỹ thuật viên hãng giúp đỡ.

Xin vài lời đến 2 bác alovend và VFO và cũng có thể gửi đến tất cả thành viên mới gia nhập chi hội. Cũng mong tất cả thành viên chi hội hãy mạnh dạn tham gia, và post những comment như vậy để cùng nhau trao đổi và học hỏi thêm để sử dụng xe được tốt hơn.

Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Xin lỗi, em xin del. một số comment rất không mang lại tính xây dựng cho chi hội lẫn topic này ngoài sự tự sướng.

@beerguy + mongmanh: hai người phối hợp nhịp nhàng quá. Xin vui lòng chấm dứt các kiểu comment đưa đẩy không mang ý nghĩa, tính xây dựng chi hội, bám sát chủ đề v.v.. sao các bác, mợ lại có thể làm được chuyện này???? các kiểu còm như thế này nên ra CNL của OS hoặc CHUYỆN BÊN LỀ - NGOÀI LỀ - TRONG LỀ của GMFC.
Xin Cảm ơn.
Cám ơn HT góp ý chân thành, em xin rút kinh nghiệm !

Hạng F
14/3/13
5.958
140.662
113
Phong Lăng Độ
Không biết em có theo được chương trình nào trong năm 2015 không , nhưng chúc hội GM vững mạnh đoàn kết trong năm 2015