Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Để các bác hình dung được vị trí của các điểm tham quan trên đảo, các bác có thể xem vị trí các điểm du lịch trên đảo Lý Sơn ở đây:

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Sau khi tham khảo ý kiến của thổ địa Quảng Ngãi @vkx80 và 1 số bạn bè đã đi du lịch Lý Sơn nhiều lần, em tạm đưa ra kế hoạch chi tiết cho 1 ngày 1 đêm ăn chơi trên đảo Lý Sơn của đoàn mình như sau:

Trước khi lên tàu ra đảo, đoàn nên dừng ăn trưa nhanh gọn lẹ ở Cơm gà Nhung – Quảng Ngãi, ăn xong di chuyển ra cảng Sa Kỳ (20km mất khoảng 30 phút)

11h30 ~ 12h45: đi tàu cao tốc ra đảo Lý Sơn (giờ tàu chính xác sẽ xác nhận sau, có thể muộn hơn dự kiến)
12h45 ~ 13h30: Di chuyển về nhà nghỉ Hoa Biển, nhận phòng, nghỉ ngơi và tham quan tự do
16h00 ~ 18h00: Đi tham quan Chùa Đục, ngắm hoàng hôn ở Cổng Tò Vò
18h30 ~ : Ăn tối ở nhà nghỉ Hoa Biển và vui chơi tự do

Sáng sớm hôm sau, bác nào thích ngắm cảnh bình mình thì nên dậy sớm và đi bộ ra Hòn Mù Cu. Nếu không muốn đi xa thì các bác có thể chọn lên ngắm cảnh ở ngọn hải đăng nằm gần nhà nghỉ Hoa Biển.

7h30: Sau khi ăn sáng, cả đoàn sẽ lên đỉnh núi Thới Lới:
- Trên đường đi sẽ đi qua nhiều cánh đồng tỏi.
- Lên đỉnh Thới Lới ngắm toàn cảnh đảo lớn Lý Sơn,
- Tổ chức cả đoàn làm “lễ chào cờ” ở cột cờ Tổ quốc trên đỉnh Thới Lới
- Ngắm hồ chứa nước trên đỉnh núi

9h00: xuống chân núi Thới Lới tham quan Hang Câu, sau đó di chuyển đến chùa Hang – 1 địa điểm không thể không đến khi tham quan Lý Sơn

Khoảng 11h00: quay về đến nhà nghỉ Hoa Biển, ăn trưa nhẹ tại nhà nghỉ
12h15: check out Hoa Biển và di chuyển về bến cảng đợi tàu về đất liền. Trong lúc đợi tàu, cả đoàn có thể ngồi nghỉ ngơi ở quán cà phê Đại Dương ngay trước bến tàu.
13h00: Lên tàu quay về đất liền (cảng Sa Kỳ)

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Do ngày 27 và 28/4 sẽ rất đông khách du lịch, hiện tại trên đảo chỉ có 9 chiếc taxi nên cũng rất khó gọi taxi vào những ngày đông khách. Việc thuê xe máy cũng sẽ phải đặt trước vào những ngày lễ như thế này. Do vậy, ban tổ chức đã book thuê 2 xe ô tô 16 chỗ để cả đoàn di chuyển trên đảo. Chi phí là 1 triệu / xe cho 1 ngày 1 đêm đi chuyển trên đảo theo thời gian và kế hoạch của đoàn. Chi phí thuê xe sẽ chia đều theo đầu người lớn, gia đình nào có 2 trẻ em sẽ tính là 1 người lớn.

Các bác đã đăng ký đi đảo cho ý kiến xem có nhất trí thuê xe ô tô không?
Trường hợp bác nào không muốn di chuyển bằng ô tô mà muốn thuê xe máy để di chuyển cho chủ động thì cũng lên tiếng giúp để trường hợp nếu ít gia đình đăng ký đi xe ô tô thì ban tổ chức sẽ chỉ thuê 1 xe 16 chỗ. Nhờ các bác cho ý kiến sớm!

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Ở trang 10 và trang 11, em đã post 1 số hình ảnh của đảo Lý Sơn. Trước khi post chương trình chi tiết thăm quan đảo Lý Sơn, em post bổ sung 1 số địa điểm mà dự kiến đoàn mình sẽ đến thăm:

Cột cờ Tổ Quốc trên đỉnh Thới Lới:

Em dự kiến cả đoàn sẽ lên đây làm "lễ chào cờ" vào buổi sáng hôm sau ở trên đảo.
Like cho hành động này. Thành viên đoàn nên cố gắng thực hiện.

Hạng D
Do ngày 27 và 28/4 sẽ rất đông khách du lịch, hiện tại trên đảo chỉ có 9 chiếc taxi nên cũng rất khó gọi taxi vào những ngày đông khách. Việc thuê xe máy cũng sẽ phải đặt trước vào những ngày lễ như thế này. Do vậy, ban tổ chức đã book thuê 2 xe ô tô 16 chỗ để cả đoàn di chuyển trên đảo. Chi phí là 1 triệu / xe cho 1 ngày 1 đêm đi chuyển trên đảo theo thời gian và kế hoạch của đoàn. Chi phí thuê xe sẽ chia đều theo đầu người lớn, gia đình nào có 2 trẻ em sẽ tính là 1 người lớn.

Các bác đã đăng ký đi đảo cho ý kiến xem có nhất trí thuê xe ô tô không?
Trường hợp bác nào không muốn di chuyển bằng ô tô mà muốn thuê xe máy để di chuyển cho chủ động thì cũng lên tiếng giúp để trường hợp nếu ít gia đình đăng ký đi xe ô tô thì ban tổ chức sẽ chỉ thuê 1 xe 16 chỗ. Nhờ các bác cho ý kiến sớm!
Em nhất trí với phương án thuê này. Vì chắc chúng ta không có nhiều lựa chọn :).

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Các bác cho ý kiến gấp nhé: bác nào chọn thuê xe ô tô, bác nào chọn thuê xe máy?
Em vừa hỏi giá cho thuê xe máy 1 ngày 1 đêm trên đảo vào thời gian lễ là khoảng 150K ~ 180K / xe.

Tình hình thuê xe trên đảo đang rất căng kể cả thuê xe máy, các bác cho ý kiến gấp trước 17h00 ngày hôm nay 09/4 để BTC còn đặt xe trên đảo nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
Các bác cho ý kiến gấp nhé: bác nào chọn thuê xe ô tô, bác nào chọn thuê xe máy?
Em vừa hỏi giá cho thuê xe máy 1 ngày 1 đêm trên đảo vào thời gian lễ là khoảng 150K ~ 180K / xe.

Tình hình thuê xe trên đảo đang rất căng kể cả thuê xe máy, các bác cho ý kiến gấp trước 17h00 ngày hôm nay 09/4 để BTC còn đặt xe trên đảo nhé!
Thuê xe máy thì cơ động nhưng em không biết có đủ cho cả đoàn nhà mình? Nên em ưu tiên như sau:
1. Xe máy, nếu tất cả đồng ý và đầy đủ
2. Xe hơi
Còn 3 chạy bộ thì khỏi bàn :)