Hạng D
... Tiếp tục cho hết để trả thớt lại cho các bác khác chia sẻ
7: Mùng 6 & 7, về lại Saigon nhưng em đi hướng Đà Lạt.
#17: 6h sáng thức dậy chuẩn bị về, cảnh bình minh trên biển Qui Nhơn
GMFCers du xuân Tết Ất Mùi

Nhưng trước khi về không quên thừ món bánh hỏi lòng heo cháo lòng (do không thử được ở Tuy Hòa)

#18: 9h xuất phát tử Qui Nhơn, chạy qua khỏi Sông Cầu ghé vào Gành Đá Đĩa tham quan

#19: Từ gành đá đĩa chạy men theo ven biển tới Đầm Ô Loan 11h30 ăn trưa với các món đặc sản đầm. Nhà hàng Tuấn nằm trên đầm rất mát
sò huyết đầm ô Loan
Tôm đất và xìa
Cảnh các ngư dân bắt hải sản tại đầm
#20: hơn 12h trưa em xuất phát chạy tới Nha Trang (vì sợ lên đèo Khánh Vĩnh trời tối và sương mù), nên trên đường đi không chụp hình nhiều :). 1 đoạn trên đèo để xã ... lũ :), lúc này đã hơn 4h chiều

#21: em tới Đà Lạt đúng 6h tối, chạy tìm KS ngủ qua đêm. Cảnh Đà Lạt về đêm (7h tối)

Tối em và gia đình đi bộ nhưng cũng tranh thủ các món: nem nướng Bà Nghĩa, Dê Ngân, tàu hủ và 1 bánh mì xíu mại (hơi ít he do đi đường xa đói)
Sáng làm ly cafe Hồ Xuân Hương
#22:

cùng gia đình người bạn quá giang về từ Qui Nhơn.
Sau đó tham quan hầm đất sét tại khu Hồ Tuyền Lâm

và tạm biệt Đà Lạt để về lại Saigon vì sắp sang mềm rồi

11h30 xuất phát từ Đà Lạt và 6h em có mặt tại nhà. Kết thúc chuyến du xuân của em.
Ngày mai (mùng 9) em bắt đầu làm lại, chúc các bác các mợ năm mới mã đáo thành công và hẹn các chuyến off sau nhé.

• Like
Reactions: Cap.11 and alovend
Hạng D
Mô hình bãi biển này giống bãi sihanouk ở Cam ha, tiếc là chưa nỗi tiếng nên chưa đông đúc.
Mình chưa đi Sihanouk nhưng các bãi này cũng nhỏ thôi. Ah chỉ có cái bãi chổ em ăn tôm hùm nghe đâu VNPearl đã mua và dự kiến 2018 sẽ hoàn tất với mô hình giống Nha Trang: cũng có cap treo, ...

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Thấy thầy 7 đi mà thèm quá ...thầy quả là tay lái cừ khôi :)