Tập Lái
18/8/18
30
11
8
28
Chào các bác, em xin nói thẳng em là sale đang chuẩn bị bán đất nền ở khu vực Long Thành, Đồng Nai.

Thực sự em rất tâm huyết với nghề nhưng thực tế thì khu vực này từ trước tới nay bị dính kha khá flop nên nhiều nhà đầu tư đang có cái nhìn khá 'shadow' về khu vực này. Tuy nhiên với sự hiểu biết còn nhiều thiếu sót của em thì em thấy khu vực này vẫn rất có tiềm năng, và phù hợp với đối tượng khách hàng có khả năng kinh tế tài chính vừa phải và trên mức vừa phải.

Nên hôm nay em mạn phép xin được nhờ các các anh chị đi trước chia sẻ góc nhìn của anh chị về khu vực này. Em cám ơn.

PS: cách làm của em từ trước tới nay luôn là tư vấn thật, tư vấn chuẩn, chốt nguội (không giống một số sàn khác tư vấn đất q2 q9 xong dẫn thẳng xuống ĐN làm thị trường). Nên mỗi khi nhắc tới ĐN, hầu như em đều nhận được cái lắc đầu từ khách hàng. Mong các anh chị, các bác chỉ bảo thêm ạ.

Attachments

Tập Lái
18/8/18
30
11
8
28
Dạ không bác ơi, công ty em là Tạo Tín Phát, công ty mới ạ. Em là thế hệ F1.

Tập Lái
18/8/18
30
11
8
28
Vùng này thì kiếm đất công, mẫu mua chứ mua từng m2 làm chi nhỉ ?
Dạ đó là cái mà em đang cần tìm hiểu và học hỏi ạ. Vì em vẫn chưa hiểu được vì sao các nhà đầu tư, các anh chị đi trước lại có góc nhìn như vậy. Mong anh có thể chỉ bảo thêm cho em ạ.
Còn về dự án bên em thì nằm cách chợ Phùng Hưng (ngã ba Thái Lan) 2,2km + trong cụm KCN khu vực + mặt tiền đại lộ Bắc Sơn Long Thành + KHU TÁI ĐỊNH CƯ DÂN CƯ SÂN BAY QT LONG THÀNH + ... nên em nghĩ nó có tiềm năng và phù hợp để phân lô, bán nền.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Vùng này thì kiếm đất công, mẫu mua chứ mua từng m2 làm chi nhỉ ?
1. Hình như Đồng Nai cấm phân lô rồi bác
2. Các vị trí chiến lược, độc đáo thì bắt buộc phải chịu mua hàng của thằng phân lô to hơn mình nhiều lần haha ( Nhìn ra đc vị trí chiến lược, độc đáo và chấp nhuận mua của thằng khác...đôi khi thu lượm cũng rất tốt... ko nhất thiết phải động dao động thớt haha)