Tập Lái
18/8/18
30
11
8
28
1. Hình như Đồng Nai cấm phân lô rồi bác
2. Các vị trí chiến lược, độc đáo thì bắt buộc phải chịu mua hàng của thằng phân lô to hơn mình nhiều lần haha ( Nhìn ra đc vị trí chiến lược, độc đáo và chấp nhuận mua của thằng khác...đôi khi thu lượm cũng rất tốt... ko nhất thiết phải động dao động thớt haha)
Dạ về vấn đề phân lô thì Đồng Nai, thậm chí một số khu vực lân cận ở khu Đông hiện giờ đúng là đang tạm thời hạn chế phân lô tách thửa. Đây cũng là bài toán mà em đang cố gắng giải. Và câu trả lời mà em tìm được thì có lẽ chính là uy tín của bản thân, và tình hình quy hoạch hiện tại xung quanh của từng dự án ạ
Không biết các anh chị ở đây có cái nhìn như thế nào về vấn đề này ạ? Vì em nghĩ chắc chắn phải có lý do khi mà hàng loạt các dự án liên tục xuất hiện ở khu vực này.

Hạng B2
9/8/14
310
166
43
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Dạ đó là cái mà em đang cần tìm hiểu và học hỏi ạ. Vì em vẫn chưa hiểu được vì sao các nhà đầu tư, các anh chị đi trước lại có góc nhìn như vậy. Mong anh có thể chỉ bảo thêm cho em ạ.
Còn về dự án bên em thì nằm cách chợ Phùng Hưng (ngã ba Thái Lan) 2,2km + trong cụm KCN khu vực + mặt tiền đại lộ Bắc Sơn Long Thành + KHU TÁI ĐỊNH CƯ DÂN CƯ SÂN BAY QT LONG THÀNH + ... nên em nghĩ nó có tiềm năng và phù hợp để phân lô, bán nền.
Khu vực này dg cấm phân lô và còn thêm dễ dính qui hoạch tái định cư, cao tốc BH- VT, vành đai 3,.. nên mua khi có sổ phân từng lô