Hạng F
3/10/15
10.621
13.071
113
Xe điện nó êm, ko mùi xăng, xe mới, tài xế lịch sự dù giá ko hề rẻ.
Mình ít đi nhưng nghe mấy okng bà bảo rẻ hơn Grab nên đổ qua Xanh đi nhiều lắm. Xe gọn gàng và tài xế lịch sự là hơn hẳn. Không khi nào vừa chạy vừa coi phin hay coi ba cái hài nhảm trên xe khi chở khách.
Tài xế Grab rất hay như vậy, đi còn lờ đờ, mấy lần tức quá bảo thôi mày đừng đi vậy nữa để tao chạy cho. Đi lờ đờ cách cả trăm mét xe trước đéo hiểu làm gì.
Lúc ko chở khách mày đi vậy thì biện luận là do đang chờ cuốc!
Mày chờ cuốc mày bằng việc làm khó giao thông của cả tập thể à. Cứ đi tốc độ bình thường rồi có cuốc thì quay đầu đón khó hay sao?? Gần như luôn phải quay đầu mà, hay muốn rẽ vuông góc đón khách mới chịu.

Hạng D
20/9/16
1.887
2.521
113
Mình ngồi xe Xanh bị cảm giác nhức đầu, buồn nôn rất khó chịu, phía sau ngồi bị chồm chân lên cũng không thoải mái lắm.

Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
chiểc xe xanh 2B bé tí , bữa đi nữ là tài xế ngồi cứ phải ép ... vào mông ẻm mới đủ chỗ, nữ mà đi thì bảo đảm hàng trên dưới đều cà vào người lái xe, đặc biệt lái xe còn mời chào ngồi ép sát vô cho chắc vì xe nhỏ, yên xe nhỏ :)

• Haha
Reactions: thichmexe
Hạng C
1/4/07
841
743
108
Nếu Xanh và Grab giá bằng nhau, hoặc Xanh mắc hơn 1 xíu (tầm 10%) thì mình chọn Xanh vì:

- Xe mới (hiển nhiên rồi) nên dù gì cũng êm hơn. Thêm nữa xe điện càng êm. Grab giờ toàn tài cũ xe nát. Đặt 10 cuốc hết 8 cuốc toàn xe nát thấy ớn. Rất nhiều tài ko rõ lý do (chắc do ế nên ko có tiền) mà ko duy tu sửa xe. Để cái xe xuống cấp kinh hồn.
- Tài sạch sẽ là lịch sự hơn. Dù gì thì tài Xanh cũng mới hơn, cty siết chặt quản lý hơn nên làm gì làm cũng ăn mặc sạch sẽ hơn, nhìn quần áo chỉnh chu hơn, mới hơn. Thái độ phục vụ cũng lịch sự nhẹ nhàng hơn. Grab thì già quá rồi nên quần áo đồ đạc bạc màu. Tài thì quá già đời (chạy quá lâu năm) + Grab quản lý có vẻ ko chặt bằng nên thái độ cứng hơn. Nói chung Grab sắp chết nếu ko thay đổi.
grab mà chết thì tui dám chắc với bác đi thằng xanh sẽ ko rẻ nửa .hãy là người tiêu dùng thông minh

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/4/15
1.315
2.390
113
Xanh đợt đầu thì rẻ, dạo này hình như mắc lên rồi, xe máy thì dòng nhỏ ngồi chật, ông vượng lấy dòng học sinh ra chạy dịch vụ mà không cải tạo lại yên khá tệ, bản vf8 rộng thật nhưng chở dc 4 người nên ko tiện bằng xe taxi 7 chỗ, dc cái xe chạy êm ru, êm hơn con mai linh hybrid mới, xanh và taxi ko tính giá tăng giờ cao điểm như grab, nên ko ưa grab lắm.
Gojek xe máy đi thấy ổn hơn ông grab, rẻ hơn và áo nón tài xế nhìn mới lịch sự hơn, ông grab không hỗ trợ nón áo tài xế, để nhiều ông dùng từ thời tám hoánh cũ rách nhìn phát ớn, gojek rút khá tiếc.
Be thì chưa dùng, để sắp tới dùng thử ủng hộ hàng việt nam.

• Like
Reactions: thichmexe