Thảo Luận Góp ý cho X-trail...

Tập Lái
7/2/07
23
0
0
Thân chào tất cả các bác. Em là thành viên của OS đã lâu lắm rồi nhưng do công tác xa nhà một thời gian khá dài nên chưa có nhiều bài post lên tham gia cùng anh em. Nhân tiện em vừa múc một em X-trail 2007 nên lên đây để tham khảo ý kiến của các bác và cũng xin chính thức ra nhập đội ngũ NIS (nếu có tại Hà Nội), hêhê. Trước hết em xin phát biểu một vài cảm nhận của em về cô vợ bé này:
Ngoại thất: Trung bình, được cái nhìn elegant, không nổi bật nhưng thân thiện, phù hợp với dân công sở, đặc biệt là các bác làm ngân hàng. Em có cảm giác là em nó hao hao giống các bác Land rover.
Nội thất: Quá nghèo nàn so với thời đại IT. Về phần này em xin tham khảo các bác xem là có thể tút tát được gì cho em nó máu lên một chút không.
Máy móc: Êm ái, khá khỏe và ổn định, sức như trâu nhưng ăn uống như một con cừu (khoảng 12 L, thành phố. Đường trường hôm tới đi dã ngoại em sẽ đo chính xác). Sở dĩ em phát biểu như vậy là vì trước kia em hay sài con "ếch chết".
Cảm nhận sau tay lái: Nhẹ nhàng như chạy Matiz, to xác nhưng dễ điều khiển. Ghế ngồi thoải mái. Tầm nhìn có vẻ thoáng hơn các bác SUV khác.
Độ tin cậy: Em khá yên tâm vì em này nhập nguyên chiếc, không dính dáng đến mấy ông Việt cộng nhà mình. Đặc biệt là từng chi tiết dù nhỏ như mấy cái rơ-le cũng có made in Ajinomoto. Khung vỏ của em này được thi công cũng chẳng tử tế hơn các em khác trên thị trường nhưng được cái có bác Ajino đảm bảo nên em hết lăn tăn.:D
Chi tiết mang lại cảm hứng: Sunroof. Chắc bác nào đã chót yêu em này đều có cảm nhận giống em. Vợ cả em hôm qua thú thật là có cái này để khi nào mà chán nhìn cái mẹt em thì quay lên ngắm sao, giảm stress.[8D]
Dự định trong thời gian tới: Sẽ tham khảo ý kiến của các bác để chỉnh sửa cho em nó ngon lành hơn nhằm phục vụ em tốt hơn.:D Bác nào có gì hay mách cho em với nhé. Thank các bác. Hy vọng là dẫu không chiếm được số đông cử tri trong dân chúng nhưng anh em nhà NIS sẽ có cơ hội tham gia cùng các anh em khác để học hỏi và giao lưu nhiều hơn với OS.

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM
RE: Góp ý cho X-trail...

Chúc mừng bác trước!
bác mua con này nhiu zdậy bác! mà bác đã rửa xe chưa?:D:D
nó uống xăng dữ ko bác?

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Chúc mừng bác nhé :D Có thêm mấy kiểu ảnh cho nó xôm thì hay quá :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.515
2.289
113
49
TP.HCM

Cho vài tấm ảnh đi bác ơi :)

Độ thêm thì bác thêm LCD, DVD, Loa, Sub, V-kool, baga, nệm da, camera de, ... nếu dư tiền thì tậu thêm một cô longlegnữa :D

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Chúc mừng nhé!!! Ái chà!!! Vậy mà mấy hôm trước gặp nhau không thấy nói gì!!! Hôm nào cho test xe tiện thể rửa luôn đê:D:D
(Cho cả Santa Fe07 đi nữa nhé...được không nhỉ)

Tập Lái
7/2/07
23
0
0

Bác Isuzu 05 thông cảm nhé vì cho đến thời điểm hôm gặp bác em vẫn chưa có ý định lấy xe (vì vẫn đang chờ nhập một em lạ mắt made in EU), bác cứ hỏi San07 sẽ biết ngay là em cưới vợ bé thế nào, hehe, đúng 1 hôm, cưới nuôn.
Cảm ơn bác npt đã góp ý cho em nhưng có lẽ trước mắt em sẽ chơi mấy em cảm biến lùi (thay vì lắp camera), nệm da thì xe em nó có sẵn rồi. DVD thì theo bác nên lắp ở đâu? Sub thì em nghĩ ko cần độ thêm vì từ hôm lấy xe đến giờ em nghe cái đĩa DJ seven teen mà chất lượng âm thanh vẫn fê lắm. V-kool thì chờ đến hè sẽ quyết định bác ạ, vì đi V-kool tối như trong động lắc ý, không phù hợp với thời tiết bây giờ. Baga là cái gì hả bác? Ngoài ra còn thêm được cái gì thì bác góp ý cho em tiếp nhé.
Hẹn anh em hôm nào có dịp offline sẽ test xe!!! Nhưng trước mắt em muốn hỏi xem đội NIS nhà mình có bao nhiêu vợ rồi???

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Lấy X- Trail à bác Bul , chúc mừng bác nhé ..
Hôm nào rủ SF07 offline mini khu Cầu giấy phát bác nhỉ ...:D:D

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Trích đoạn: Nam_Bul

Thân chào tất cả các bác. Em là thành viên của OS đã lâu lắm rồi nhưng do công tác xa nhà một thời gian khá dài nên chưa có nhiều bài post lên tham gia cùng anh em. Nhân tiện em vừa múc một em X-trail 2007 nên lên đây để tham khảo ý kiến của các bác và cũng xin chính thức ra nhập đội ngũ NIS (nếu có tại Hà Nội), hêhê. Trước hết em xin phát biểu một vài cảm nhận của em về cô vợ bé này:
Ngoại thất: Trung bình, được cái nhìn elegant, không nổi bật nhưng thân thiện, phù hợp với dân công sở, đặc biệt là các bác làm ngân hàng. Em có cảm giác là em nó hao hao giống các bác Land rover.
Nội thất: Quá nghèo nàn so với thời đại IT. Về phần này em xin tham khảo các bác xem là có thể tút tát được gì cho em nó máu lên một chút không.
Máy móc: Êm ái, khá khỏe và ổn định, sức như trâu nhưng ăn uống như một con cừu (khoảng 12 L, thành phố. Đường trường hôm tới đi dã ngoại em sẽ đo chính xác). Sở dĩ em phát biểu như vậy là vì trước kia em hay sài con "ếch chết".
Cảm nhận sau tay lái: Nhẹ nhàng như chạy Matiz, to xác nhưng dễ điều khiển. Ghế ngồi thoải mái. Tầm nhìn có vẻ thoáng hơn các bác SUV khác.
Độ tin cậy: Em khá yên tâm vì em này nhập nguyên chiếc, không dính dáng đến mấy ông Việt cộng nhà mình. Đặc biệt là từng chi tiết dù nhỏ như mấy cái rơ-le cũng có made in Ajinomoto. Khung vỏ của em này được thi công cũng chẳng tử tế hơn các em khác trên thị trường nhưng được cái có bác Ajino đảm bảo nên em hết lăn tăn.:D
Chi tiết mang lại cảm hứng: Sunroof. Chắc bác nào đã chót yêu em này đều có cảm nhận giống em. Vợ cả em hôm qua thú thật là có cái này để khi nào mà chán nhìn cái mẹt em thì quay lên ngắm sao, giảm stress.[8D]
Dự định trong thời gian tới: Sẽ tham khảo ý kiến của các bác để chỉnh sửa cho em nó ngon lành hơn nhằm phục vụ em tốt hơn.:D Bác nào có gì hay mách cho em với nhé. Thank các bác. Hy vọng là dẫu không chiếm được số đông cử tri trong dân chúng nhưng anh em nhà NIS sẽ có cơ hội tham gia cùng các anh em khác để học hỏi và giao lưu nhiều hơn với OS.
Bác mua ở Hoà mã phải không ? E cũng đang kết một e họ Nissan tên là Pathfinder mà mới chỉ thấy e dáng e nó thôi là mê mẩn rồi quên cả Spec - các bác có thông tin gì update cho e với. Thank everyone

Tập Lái
7/2/07
23
0
0

Bác Pinocio đã đánh hơi được mùi em rồi à? Hihi. Em cũng rơi vào tình trạng quá thất vọng với các ông sên GM như bác nên từ lâu em đã quyết tâm là chỉ chơi vợ ngoại nhập chứ cóc thèm chờ với đợi, mệt người. Chắc chắn hôm nào anh em sẽ phải mini khu vực một chút chứ... Để em nghiên cứu rồi sẽ alô cho bác sau nhé vì thằng em San07 đang ốm, viêm họng phải uống kháng sinh.