Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
Re:Grandis vô số dậm thắng bi rung & kêu ống pô

Thay rồi bác ơi, cái cũ e đã "phục chế" nguyên trạng và hàn thêm 2 cái gờ support chắc chnắ sẽ kg gẩy cổ nữa, chờ các bác tái sử dụng. Nguyên cả hội grandis chắc chắn sẽ có đủ 1 bộ 4 khúc luôn.
E đã có khúc thứ 2" Ready to Use, các bác khác có khúc khác thì lên tiếng nhé, để AE bị sau (chắc hnắn sẽ bị) sẽ kg fải mất nhiều $.
2.5 +VAT đó bác

Tập Lái
24/8/11
1
7
18
44

Sao em thấy có mỗi cái Pô xe loại này mà Vinastar phải nhập khẩu tận Nhật Bản nhỉ. Em mới phải thay mới hơn 05 chai luôn. Cái pô cũ đã mổ ra hàn rồi, giờ chắc không đóng góp gì cho hội được

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Mit nó sang vậy đó bác toàn Made in japan kg hà. Chỉ có cái lọc nhớt là china thoi.
E NGHĨ CÓ LẺ VÌ NÓ Ế QUÁ NÊN TẬP TRUNG LÀM Ở NHẬT THÔI

Hạng B2
19/1/08
185
1
16
Đà Nẵng

các bác còn bảo hành lên yêu cầu bảo hành thay miễn phí.he.he

Xe của em cũng đang bị hiện tượng kêu ống bô nghe rất khó chịu. Chỉ cần dùng chân đè cái ống bô ở đuôi xe lại thì hết kêu. Đem lên Mitsu ở Nguyễn Tất Thành hàn 1 lần rồi nhưng không ăn thua. Chắc lại phải lên đó lần nữa. Bực quá.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Xe em đang bị y như bác kệ bắp, em ở cách Sài Gòn cả trăm cây số lận nên nhờ bác chỉnh sửa xe bác xong thì cho em xin ít kinh nghiệm trước khi xuống Sài Gòn nhé.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Ở Vinastar không hàn ống Pô đâu bác. Bác bỏ gara, cho thời gian thư thả để họ làm.

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113

Bác xem thư côi ông bô có cảvào đâu không, lúc trước xe em bị bô gõ vào cài cảng inox gắn thêm mỗi lần máy rung là kêu, em chiêm miếng cao su vào thì hết

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

kebab nói:
Xe của em cũng đang bị hiện tượng kêu ống bô nghe rất khó chịu. Chỉ cần dùng chân đè cái ống bô ở đuôi xe lại thì hết kêu. Đem lên Mitsu ở Nguyễn Tất Thành hàn 1 lần rồi nhưng không ăn thua. Chắc lại phải lên đó lần nữa. Bực quá.
Ơ, Bắp lên Grandis rồi à? Thơm hỉ? Chúc mừng bác nhé :D, em lại lẹt đẹt theo sau rồi phải cố gắng lên thôi

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

Em chào các bác,
Xe em Grandis 4/2008, lúc sắp hết bảo hành (3/2011) thay 2 đoạn pô (số 2 và số 4), may mà còn bảo hành. Tuần trước thấy hiện tượng số D&R đạp phanh có tiếng kêu rè rè, nhân tiện xe đươc 3.800 km, em sang An Dân làm bảo dưỡng 40.000km luôn. Thế mà các chú ấy cũng chẵng bảo gì về cái pô cả, hôm nay 27/8/2012 lại phát hiện đoạn 2 của bô bị gãy cổ, đưa qua gara của thằng em hàn điện đi tạm, đúng là bô Grandis rõ chán.
Thấy thằng em bảo trong hãng đoạn 2 này giá 2,9 triệu không biết có đúng ko các bác ? để hôm nào hỏng em đi thay phát. Số em sao lại hỏng pô quá nhiều thế các bác nhể
.
Chúc các bác khỏe và lái xe an toàn nhé!

Last edited by a moderator: