Hạng B2
29/12/14
291
751
93
Sài Gòn
Sáng nay đi đã thấy gắn đèn giao thông. Nhưng việc bỏ dãy phân cách phía đầu cầu bên Phú Nhuận và lắp đèn ngay chân cầu em thấy có vẻ ko ổn. Bình thường có 2 chiều đi đã kẹt rồi, giờ thêm 2 chiều nữa chắc cứng ngắt, dừng chờ đèn đỏ trên cầu vẫn nguy hiểm.

Hạng D
4/2/08
4.578
6.447
113
TPHCM
Theo hình em chụp thì ngay giao lộ đã có đen tín hiệu rồi, như vậy gtcc chỉ cần cử tnxp ra đieu khiển là xong, công nhận Diễn đàn OS cũng mạnh thiệt mới phản ảnh sự việc thì đã khắc phục rồi. Em cũng ủng hộ việc cho 4b lưu thông 2 chiều ở tuyến TQK vì theo em quan sát lưu lượng xe tuyến này cũng không nhiều các Bác gtcc nên xem xét và nghiên cứu lại để cho a/e O S đở khổ khi di chuyển.

Do TQK ô tô đi 1 chiều nên dẫn đến việc cái cầu Hoàng Hoa Thám mới xây to đùng vắng hoe, còn xe to xe nhỏ gì cũng chui vô cái cầu sắt nhỏ tí này...

Hạng F
1/8/12
5.726
5.739
113
TP HCM
Do TQK ô tô đi 1 chiều nên dẫn đến việc cái cầu Hoàng Hoa Thám mới xây to đùng vắng hoe, còn xe to xe nhỏ gì cũng chui vô cái cầu sắt nhỏ tí này...
Chiều hôm qua lúc 16g em đi hương ĐBP vào Hoàng Sa đến giao lộ thì cảnh tượng chen lấn nhau để đi diễn ra rất lộn sộn mặt dù đen tín hiệu bên em vẩn xanh, là do hướng ngược lại tấp đầu quẹo trái lên cầu sắt để qua bên Quận PN. Theo em quan sát cần phải có LL Chức năng điều khiển GT tại giao lộ này vào giờ cao điểm thì mới tạm ổn. Còn phía bên kia cầu GTCC cho mở con lươn bên nhánh Trường Sa theo em nghỉ là thất sách làm cho GT lộn sộn hơn khi chưa có đèn tín hiệu. Theo như Bác yêu cầu thì GTCC cần phải cho tuyến đường TQK 4b được đi 2 chiều như lúc trước chưa sửa chữa các cây cầu Kiệu, LVS... thì sẽ giảm lưu lượng của xe 4b vì họ sẽ lựa chọn đi cầu Hoàng Hoa Thám sẽ thuận tiện hơn, hiện nay cầu HHT lưu lượng xe không cao vì bất cập của tuyến đường TQK. Nếu không giải quyết như anh em Mình đề xuất thì khó thay đổi ùn tắt tại giao lộ trên.

• Like
Reactions: lapisle
Hạng B2
14/4/15
491
2.712
93
Ngoài nguyên nhân tuyến TQK chỉ cho ôtô chạy 1 chiều, còn có sự thiếu ý thức của một số người tham gia giao thông. Cầu đã nhỏ và có rào sắt chia 2 làn, vậy mà vẫn có nhiều bác xe máy trong giờ cao điểm đi ngược chiều qua cầu...không biết đi nhanh hơn được hơn không nhưng thấy làm kẹt xe cả đoạn đường