Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bữa em đọc đâu đó chỉ cần bỏ ăn thịt thôi là có vô vàn lợi ích và ngăn ngừa đc nhiều bệnh lắm
đồ chay ở VN có 1 loại vi khuẩn và nước tương ở VN cũng rất dễ gây ung thư nhé. Bác chủ topic muốn nhiều người xem thì attach video của em lên đầu.

• Like
Reactions: GS X
Hạng B2
2/8/14
224
786
123
Là mình nhìn những người xung quanh thôi anh.
Từ quê đến SG.

chỉ dựa vào lời kể, hoặc trải nghiệm cá nhân là 1 dạng của ngụy khoa học (pseudoscience). chưa kể họ thật sự có bị ko thì người ngoài chả ai dám chắc.

• Like
Reactions: goodman2014
Hạng B2
2/8/14
224
786
123
trong thread trước mình có nói rồi, cứ thử 4h sáng ra bv ung bướu xếp hàng lấy số khám bệnh rồi mới biết mấy con số thống kê về ung thư ở vn đáng tin đến mức nào.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Thức ăn chỉ là 1 tác nhân nho nhỏ thôi bác.
Những người quen mình bị ung thư (hoặc người nhà) đa số có đk tốt. trong khi bác thấy những người buôn bán, ăn uống ngoài đường từ sáng đến tối...ít người bị lắm.
người giàu mới có điều kiện tầm soát ung thư xét nghiệm phát hiện ung thư từ sớm, người nghèo khám sức khoẻ còn éo chịu làm thì nghĩ gì tới biết mình bị ung thư, nên tỷ lệ phát hiện cao hơn, hỏi @huongque đi

• Haha
Reactions: Thanh tuyen 123
Chi Hội Trưởng P.O.C
Những con số này là sao bác ?
Đầu tiên chúng ta xem tỷ lệ ung thư trên 100,000 dân. VN chiếm 138, Nhật 201, Hàn 262, TQ 181, Thụy Điển 252, Na Uy 299, Canada 296, Mỹ 300.
Là VN có 138 người / 100.000 ?
Còn cái này:
Chúng ta nói tới 1 căn bệnh khác, con số nó nhảy khủng khiếp. Đó là bệnh ung thư tiền liệt tuyến. Ở Nhật (22.7), Hàn (22.4), Thụy Điển (95), Na Uy (104), Canada (101), Vn (3.2)
.......
cũng là vn có 3.2 người / 100.000 người .?

Hạng D
12/9/09
1.790
64.003
113
Sai Gon
có nhiều người bị ung thư chết, vẫn không biết bị ung thư :) và 1 tỷ lệ không nhỏ những anh chết lãng nhách vì những nguyên nhân khác mà không phải ung thư
chỉ dựa vào lời kể, hoặc trải nghiệm cá nhân là 1 dạng của ngụy khoa học (pseudoscience). chưa kể họ thật sự có bị ko thì người ngoài chả ai dám chắc.
Ô kê 2 bác.
Mình chỉ nói những người xung quanh mình thôi mà, thớt mở, mỗi người 1 ý để có cái nhìn tổng thể...
Nhường lời cho các bác.
Em hóng thôi vậy.

Hạng B2
8/8/11
121
46
63
Thức ăn chỉ là 1 tác nhân nho nhỏ thôi bác.
Những người quen mình bị ung thư (hoặc người nhà) đa số có đk tốt. trong khi bác thấy những người buôn bán, ăn uống ngoài đường từ sáng đến tối...ít người bị lắm.
Họ chết mà chưa kịp đến bv để xem chết vì bệnh gì đó anh

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Ô kê 2 bác.
Mình chỉ nói những người xung quanh mình thôi mà, thớt mở, mỗi người 1 ý để có cái nhìn tổng thể...
Nhường lời cho các bác.
Em hóng thôi vậy.
Bác sỹ nói trên clip kia thì 3 người trong 10 người có nguy cơ bị ung thư (khi tế bào ung thư phát triển thì cơ thể có cơ chế tự chống với nó), nhưng vì nguyên nhân nào đó cơ thể không chống lại được thì sẽ biến thành bệnh ung thư 1 phần em cũng nghĩ do tiến hoá của loài người cao quá rồi nên bắt đầu đến giai đoạn thoái hoá (ung thư là 1 dạng đó), còn chuyện người bị ung thư mà không biết + không phân loại được bệnh, ví dụ ba em mất bác sỹ chuẩn đoán là viêm gan child C, nhưng thực sự nó có phải do ung thư gây ra không thì không biết được, nhưng em nghĩ đó cũng là 1 dạng ung thư.