Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Thời xa xưa, 1 lần em đi, nó tấp vô đón khách giữa cầu Rạch Chiếc, em cạch luôn; chuyển qua đi tàu CN, lại gặp tàu chết máy trôi 30 phút giữa sông, thế là em... chia tay luôn bạn gái dưới đó.
Bác mới đúng là hành khách đích thực ! rất quyết đoán. Vote cho bác !

Hạng D
30/4/14
1.139
16.993
113
Xe Hoa Mai giả nhiều lắm bác à, trưa nay em đi ăn trưa thấy một bác tài gỡ cái biển Hoa Mai phía sau đuôi ra thì bên trong hiện ra Miền Đông. Em cũng đi Hoa Mai nhiều thấy không tệ lắm, nhiều bác tài chạy rất điềm đạm.
Xe kiểu bác nói thì đúng là hàng giả, còn Hoa Mai thật thì sơn hình, ghi chữ đầy xe.

Xe Hoa Mai màu trắng sơn hình hoa vàng thì hình như xuất phát từ Công ty chỗ Nguyễn Thái Bình Q.1 còn xe màu xanh như trong clip bác chủ thì đi từ BX Miền Đông.

Nhìn chung đa phần em thấy các chú chạy xe Hoa Mai này cũng khá nhanh và mức độ đảm bảo đúng luật chắc chưa cao. Có thể do áp lực thời gian, chỉ tiêu và 1 phần do tính cách người điều khiển nên chạy không thể từ từ, bình tĩnh như xe gia đình được :confused:

Tập Lái
25/8/14
11
1
3
36
Với việc lưu thông cao tốc , Hoa Mai bây giờ như hổ thêm cánh :))

Hạng D
12/3/11
1.605
67.718
113
Tiền Giang, gò công
hoa mai xanh (xe mới mua) là bến miền đông, không đi cao tốc, về bến xe vũng tàu, còn xe trắng xuất bến nguyễn thái bình thì đi cao tốc, về vũng tàu ở thi sách . em đi nhiều lần, có chạy nhanh, có vượt ẩu, nhưng chưa khi nào nhanh hơn 2 tiếng . lương tài hoa mai không cao, họ ăn thêm khách dọc đường(hên xui), gửi hàng...phạt tự đóng tiền, nhưng địa phận vũng tàu được bảo kê tốc độ . tphcm thì em từng đu theo và bị bắt chung rồi .(em tưởng nó có thằng đi trước cảnh giới, kẹt xe nên lấn theo nó, ai ngờ nó bị, em bị, taxi chạy sau em bị, vài bác trước mặt HM bị

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Ngày xưa là Trùm QL51, giờ thêm trùm luôn cả...Cao tốc SG-LT muz ! Cũng ko phải tự nhiên mà dám chạy vậy đâu. Mua đường cả đấy nhóe !

Hạng D
14/8/11
4.201
89.907
113
Nhìn ở góc độ tích cực thì .. nhà cháu khi chạy trên quốc lộ 51 lại thích thỉnh thoảng được gặp nhà xe Hoa Mai!!:3dup:
Thôi thì chú ý né một chút nhưng dựa vào cách chạy của họ mình cũng đoán được phần nào hoạt động của XXX ở phía trước ( đối tượng gây khó chịu cần được đề phòng hơn cả khi đi trên đường)

Hạng B2
16/7/12
359
274
63
57
Em nhớ không lầm là xe HM cam kết chở khách SG-VT (và ngược lại) 1h30. Lúc trước em có đi đúng 1 lần, từ VT về tới vòng xoay Nguyễn Duy Trinh đúng 1h30 luôn.

Nếu chỉ về tới vòng xoay Nguyễn Duy Trinh (vừa hết cao tốc) mà 1h30 thì đâu có nhanh bác, em chạy tà tà cũng được như vậy

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Có 1 cách đánh xxx và xe MH, các bác cứ quay camera nó chạy quá tốc độ rồi úp lên youtube liên tục, để coi bọn chúng xử như nào?

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Nói không sử dụng cũng khó, nhiều khi muốn đi VT bằng dịch vụ công cộng chắc chỉ còn HM phải ko các bác?

Hạng B2
14/12/09
336
230
43
Đi Samco đó bác, chạy an toàn hơn Hoa Mai.
Mà theo em biết thì Hoa Mai có giấy phép lữ hành (một cách né hay hơn TB)