Hạng B2
22/8/19
369
4.122
93
Chủ thớt gửi hình ảnh, clip về cho CSGT xử lý:

1/ Chiếc xe bên làn phải, phạt 900k.
2/ Xe bên làn trái, phạt 1.4tr.
Có lời là họ làm không sót một mống anh nhé, không cần chờ clip đâu :rolleyes:

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
26/7/22
204
279
63
33
Mức phạt quá nhẹ và chưa xử lý mạnh các trường hợp vi phạm này.
Ảnh hưởng đến xã hội, tới mức bị đề xuất cấm tải chạy trên cao tốc thì mấy ông chạy tải vào giãy đành đạch như La Sơn - Cam Lộ, Long Thành - Dầu Giây cho coi :D

• Like
Reactions: nttanmam and PMH82
Hạng F
3/10/15
10.605
12.997
113
Khốn nạn ở chỗ đá đèn xin vượt nó ko cho vượt, em nghĩ lực lượng quản lý cao tốc nên xử lý tình trạng này chứ bên công an phạt ko ăn thua. Vì ngoài gây ức chế cho tài xế nó còn cản trở phát triển kinh tế.
Nếu chủ cao tốc phạt thì chắc sẽ là món cấm lên cao tốc

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Cao tốc mà chịu trận bò 30km/h đúng kà quá đáng ở max là 120km/h.
Mình ở đây, đi cao tốc, có những đoạn chỉ 2 lane, cũng gặp cảnh 2 thằng Heavy Truck nó chạy mỗi thg 1 lane...nhưng ở tốc độ tầm 100km/h là đã thấy điên hết cả người ( đường chạy 130km/h). Nó dồn 1 đám xe phải bò theo. Được cái, cũng ít khi Họ cố tình Blocked...chỉ mươi phút là nép vào. Còn nếu ko, xe sau nó gọi cho " Hổ trợ freeway", số nó ghi trong bảng biển cắm rải rác HAY 911.
Nhưng ở đây, Chúng ta cần rõ ràng giữa Luật và Ý thức.
- Đường có cấm Tải chạy lane trái hay ko?
- Tốc độ tối thiểu cần phải chạy?
Đa số, các em tải đều ko phạm Luật. Việc còn lại là Ý thức Cộng Đồng của Họ. Và việc có ý thức kém là XH cực lực lên án, có thể dẫn đến các hành vi trả đũa ko mong đợi.

Hạng C
15/1/22
831
1.211
93
48
Cao tốc mà chịu trận bò 30km/h đúng kà quá đáng ở max là 120km/h.
Mình ở đây, đi cao tốc, có những đoạn chỉ 2 lane, cũng gặp cảnh 2 thằng Heavy Truck nó chạy mỗi thg 1 lane...nhưng ở tốc độ tầm 100km/h là đã thấy điên hết cả người ( đường chạy 130km/h). Nó dồn 1 đám xe phải bò theo. Được cái, cũng ít khi Họ cố tình Blocked...chỉ mươi phút là nép vào. Còn nếu ko, xe sau nó gọi cho " Hổ trợ freeway", số nó ghi trong bảng biển cắm rải rác HAY 911.
Nhưng ở đây, Chúng ta cần rõ ràng giữa Luật và Ý thức.
- Đường có cấm Tải chạy lane trái hay ko?
- Tốc độ tối thiểu cần phải chạy?
Đa số, các em tải đều ko phạm Luật. Việc còn lại là Ý thức Cộng Đồng của Họ. Và việc có ý thức kém là XH cực lực lên án, có thể dẫn đến các hành vi trả đũa ko mong đợi.

1/ Đường không cấm tải chạy lane trái, nhưng xe ôm làn trái và chạy chậm, gây ra ùn ứ phía sau là đủ cấu thành hành vi gây cản trở. Phạt đẹp.
2/ Cao tốc quy định tốc độ tối thiểu là 60km/h, họ chạy liên tục 30km/h là ăn phạt được rồi

Dạ, ở đây mình chưa bàn về ý thức, điều quá xa xỉ với 2 ông ôm 2 làn này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/2/13
536
2.740
113
Chủ thớt gửi hình ảnh, clip về cho CSGT xử lý:

1/ Chiếc xe bên làn phải, phạt 900k.
2/ Xe bên làn trái, phạt 1.4tr.
Tuy mức phạt theo luật quá nhẹ, nhưng CSGT nên phạt. Của đau con sót, tụi này nó sẽ chừa dần vụ dàn hàng ngang, chạy chậm mà khư khư ôm lane trái.

Hạng B2
1/7/20
112
125
43
34
Mình đi cao tốc đôi khi bị giảm tốc độ vì hai bác công hoặc tải nặng đi cả hai làn. Nhưng một trong hai đi nhanh hơn sẽ vượt và để khoản cách cho mình qua, thường chưa đến 1 phút. Trên cả đoạn đường dài thì chờ nhiêu đó cũng như mình thư giãn thôi. Mình nghĩ không ai rảnh để chạy câu giờ trên cao tốc đâu, hoặc do tải nặng hoặc do vấn đề về máy móc không tăng tốc theo nhịp xe sau thôi. Các xe công rỗng chạy rất nhanh mình theo còn không lại.
Oi Tấm chiếu mới, hay là trong 1 phút ấy mình tranh thủ tập yoga trên xe cho thư thái Ấy ha.