Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Ngày 8:ĐL--> Thác Chùa --> Ma Rừng Lữ Quán

Hành trình 8 ngày: Sg -> Phú Yên -> Quy Nhơn -> Đà Nẵng -> Ngã 3 Đông Dương -> BMT -> ĐL -> Sg

Đà Lạt bình yên lắm!

Căn biệt thự kế bên nơi em ở có cổng rào xinh xắn nép mình trong con hẻm nhỏ.
Sáng sớm tụi em ăn sáng rồi đi chơi. Em phải chở theo con bé em đang có baby, còn chồng cô ấy bận đi quay quảng cáo cho chiếc yamaha sắp tung ra thị trường.
Mục đích tụi em đế ĐL chỉ có Ma Rừng... vậy thì thẳng tiến. Chu choa ơi..ta nói đường đi vào Ma Rừng nó đã gi đâu! Chịu không nổi luôn.

Hành trình 8 ngày: Sg -> Phú Yên -> Quy Nhơn -> Đà Nẵng -> Ngã 3 Đông Dương -> BMT -> ĐL -> Sg

Con dốc đầu tiên đã đưa em đến ngã 3 tình! Em thật sự bối rối. Người nông dân không biết phải làm sao bây giờ?! hihi

Trang trại tụi em định sắm, nhưng lúa chỉ mới cấy !hihi

Thấp thoáng đâu kia là căn nhà màu tím. Đẹp lắm lắm!!!

Đã gần em hơn rồi!!!

(Đang cập nhật!)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
chuyến đi của bác thú vị thật, mà bác cho em hỏi hình như hồi Tết em đi Qui Nhơn ra đảo ở làng chài Nhơn Hải ăn tôm hùm có bác phải không? Vì nhìn bác giống quá.

Dạ không Bác ơi, hành trình của tụi em cuối tháng 8 bước sang tháng 9 .

• Like
Reactions: sevenseat
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
(TT) Ngày 8: Ma Rừng Lữ Quán

Cảnh nơi này chỉ dành để ngắm chứ không chụp được vì không thể nào lột tả được sự yên bình nơi này. Em chỉ muốn ngồi hoài để nhìn ngắm mọi thứ.

Em tặng vài tấm hình trình còi cho các bác chưa từng đi ngắm tạm.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Xém tí là không ra được rồi. Em vừa ra khỏi khoảng 1h sau mưa không thấy đường chạy đèo luôn. Tầm nhìn xa 2m.hihi

Hạng D
15/7/10
1.192
740
113
Sài Gòn
(TT) Ngày 8: Ma Rừng Lữ Quán

View attachment 346063

Cảnh nơi này chỉ dành để ngắm chứ không chụp được vì không thể nào lột tả được sự yên bình nơi này. Em chỉ muốn ngồi hoài để nhìn ngắm mọi thứ.

Em tặng vài tấm hình trình còi cho các bác chưa từng đi ngắm tạm.

View attachment 346069
View attachment 346067
View attachment 346066
View attachment 346065
View attachment 346068
View attachment 346070

Tuyệt đẹp ! Trinh bác chủ Pro lun rồi...
thanks !

Hạng D
15/7/10
1.192
740
113
Sài Gòn
(TT) Ngày 7: BMT --> Đà Lạt (230km)

Nơi ấy đón em bằng cơn mưa nặng hạt. Có lẽ em có duyên với mưa!
View attachment 345140
Xã Đạ Rsal

View attachment 345184
Xã Nam Ka

View attachment 345182
Đèo Phú Xuân
Sau cơn mưa trời vẫn còn tối! hihi

Cung đường này thật sự rất tuyệt vời. Từ đồng bằng rồi đèo núi, mưa rồi đến nắng làm tăng thêm tính trải nghiệm cho em. Sướng lắm!
đường có khúc xấu khúc đẹp nên không kì vọng hay bi quan quá. Thương vợ nhỏ thì nhẹ chân ga chứ em thì cứ ban ầm ầm thôi.

View attachment 345178
Xã Phú Sơn

View attachment 345179
Khakha Tự sướng phát.

Tụi em ghé nghỉ chân ở Lâm Hà cũng vì đói rồi. Công nhận đi đèo hao năng lượng thiệt, trên đường đi ăn khô bò miết mà vẫn đói. Hihi

View attachment 345284
Ghes vào làm dĩa cháo vịt nóng hổi cho khoẻ lại cái. Cũng 16:30 rồi sớm gì đâu vì trưa tụi em đâu ăn gì.
Em nói đây là khu mới, địa danh này có được do gom Lâm Đồng và Hà Nội lại, không biết đúng không!?
Đường đi đèo cũng khá mệt nên tranh thủ đến Đà Lạt kịp ăn tối với 2 đứa em. Trên đường đi thấy cảnh này cũng hay lắm.

View attachment 345286

1 chú cầm biển cho xe dừng, 2 chú cầm 2 đầu dây, khi bạn qua hết các chú quăng biển quăng dây qua đường cho ông thầy lượm còn các chú lại chạy qua đường để theo kịp bạn bè về. Nhìn mấy chú rồi lên trông đang yêu lắm. Hehe.

View attachment 345289
Hehe.. Kịp tới Đà Lạt làm ly cafe chiều ngắm bờ hồ cùng các cặp tình nhân thi nhau đạp vịt( lạnh thấy tía luôn mà sao đạp gì nổi).

Tụi em hàn huyên tâm sự 1 lúc sau là đói meo móc rồi, đi kiếm ăn thoai. Ăn ốc hỉ!? Dứt...

View attachment 345290

Quán này đông vui, nhân viên nhiệt tình đồ ăn lại ngon. Trời mưa lất phất nên làm bình rượu nữa thì tuyệt vời.

Ăn chơi xong phải đuối thoai, về ks ngủ lấy sức mai tàn phá ĐL thoai. Hihi

E có con CRV từ 2009, cày nát bấy khắp 4 vùng chiến thuật rùi, nhưng cung đường BMT-ĐL là một trong những cung đường e chưa được trải nghiệm... Qua còm này của bác, chắc chắn e sẽ trải nghiệm e nó 1 lần... hấp dẫn quá bác hen.
Theo bác thì nên SG-BMT-ĐL-SG hay ngược lại SG-ĐL-... ?

thanks bác !

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Cái nào khó Bác chơi trước đi, còn sức chơi mới đã. Hehe