Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/7/12
37
17
8
51
Vung Tau
Chào bác,

Về mặt bảo hiểm ở Lào thì chỉ mua theo dạng bắt buộc như VN ta, vì thế nếu mua bảo hiểm tự nguyện như VN thì bác chủ động liên lạc các công ty như Bảo Việt họ có bán gói mở rộng đi Cam, Lào và Thái.

Thank bác Lơ Xe.
Như bác nói thì em thấy chủ xe nên mua thêm Bảo hiểm tài sản cho xe khi tham gia Tour.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Thông báo lưu ý đến các thành viên tham gia chương trình

1-Kiểm tra và bảo dưỡng xe.

2-Kiểm tra lốp sơ cua

3-Trang bị thêm dây câu bình

4-Do chúng ta tham gia lễ hội nước vì thế lưu ý nên dùng máy ảnh chống nước nếu có thể.

5-Mỗi xe nên tự trang bị bộ đàm theo tần số OS (https://www.otosaigon.com/threads/thong-bao-ve-viec-su-dung-bo-dam.2864017/#post-2864017)

6-Đổi sẵn tiền Lào ở Việt nam

7-Mang theo nước uống chai dự phòng cho hành trình dài, cafe kẹo để chống buồn ngủ.

8-Kiểm tra các giấy tờ tùy thân như Passport, giấy phép xe và các chứng từ liên quan.
..

Tập Lái
28/11/11
21
7
3
Bac Khanh cho hỏi là qua Lào, muốn dùng 3G cho ipad (sim nhỏ) thì nên mua o đâu?, loại nào dùng rẻ và ổn nhất? Liệu sim của Viettel có dùng được ko?
Cám ơn bác!

Hạng B2
28/12/07
480
3
18
Em nghĩ các bác không nên đổi tiền Lào từ VN. Lý do: Phải vô ngân hàng mới có tiền Lào, phải có giấy giới thiệu này nọ, tỉ giá không có lợi v.v.... Theo em, đổi đồng Bath Thái là hay nhất.
Ở Lào đồng Bath sử dụng rất phổ biến. Trong các giao dịch mua bán có giá trị cao hoặc thanh toán nhà hàng, ks, siêu thị..., đa số đều dùng đồng Bath. Nếu cần để thanh toán những món đồ lặt vặt có giá trị thấp, khi qua tới Lào, các bác có thể đổi từ đồng Bath qua đồng Kip Lào một cách dễ dàng ở bất cứ đâu như trạm dừng chân, cây xăng, chợ...

*Nhân tiện: Nếu cần túi chống nước như avt em thì mời các bác qua trang mua bán của OS ủng hộ em hen. Em cám ơn :)
https://www.otovietnam.com/threads/tui-chong-nuoc-made-in-thailand.8659322/

Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Em hóng tường thuật của các bác, đặc biệt điểm cửa khẩu Dom Kralo/ Cambodia – Veunkham/Laos để xem thủ tục từ Lào qua Cam và ngược lại có phức tạp lắm không. Cảm ơn các bác :)

Tập Lái
28/11/11
21
7
3
@ Bac Khanh Angkor: nho bac mua ho mot sim goi noi bo Cambodia cho toi nhe! Vi khoang 12:00 toi 13:00 to can goi mot cuoc noi bo trong Cam tren duong di vao ngay 11/Apr nhe! Cam on bac!

• Like
Reactions: dmdviet
Status
Không mở trả lời sau này.