Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
0944717618. Nick trungtrans trên OS.
Theo mình tà xùa 1ng, MCC 1 ng. Lào cai , Sapa 2 ngày, có time đi Bắc Hà 2 ngày vào t7.cn, đi chợ phiên Bạn. Hà giang 3 ngày, phải ngủ 1đ phố cổ Đồng Văn, sáng phải đi được chợ phiên Mèo Vạc..trong nhà lồng chợ có 1 quán phở gà, chất lượng bóp chết phở Tráng kìm Quản Bạ, theo mình không nên đi cột cờ Lũng cú, rất mất time, chả có vẹo gì . Tuyên Quang mình chưa đi chưa biết.. Túm lại mất công gửi xe, phải 15 ngày trở lên Bác.
P/s: lúc gửi xe ghi rõ vào hd giao xe mấy giờ tại sân bay Nội Bài nhé...
Thanks bác!

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Ra đèo Khau phạ đoàn hồ hời lên điểm bay dù lượn checkin, hôm đi đúng lễ hội tôn vinh xòe Thái, dân tình đi xòe đông quá kẹt xe trên đèo 30p, tới điểm bay dù lượn không có chỗ đậu xe, đành bỏ qua, ghé đỉnh đèo, dừng chân chén gà nướng, cơm lam( mang theo) đỡ tủi..

Tới mù căng chải, thất vọng tiếp, dân tình đông như quân Nguyên, đội ngũ xe ôm phải vài trăm người.. Nhắm chen không lọt, nhà mình quyết định đi La Pan Tan Viewpoint, hỏi chủ trọ xác nhận oto đi thoải mái...

Càng đi đường càng hep, dốc càng đứng, 3km cuối không biết nhiêu cái cua tay áo, toàn leo số 1.2, có 4,5 cái phải 2 đỏ mới ôm hết cua, xe xịt khói, đội hình phía sau mặt xanh dần theo các khúc cua, chị Google chắc cũng choáng, bắt đầu dẫn đường rẽ trái, phải lung tung dù đường độc đạo, phía sau chỉ đạo xuống không đi nữa, hỏi đồng bào nói chừng 500m nữa tới nhưng không dám đi tiếp, tìm chỗ quay đầu xe đi xuống, gài số 1.2 nhắp thắng thả dần xuống, xong đúng hú hồn, lỡ dại mất thắng thì tạch cả nhà. Tác dụng cả xe nhà lần 2.

Tới đây lại xanh mặt tập 2, trước khi leo dốc dầu báo còn 250km nữa, chắc do đi số thấp, xem dầu chỉ còn 80km nữa, ra cây xăng nạp nhiên liệu, báo hết dầu, xem bản đồ cây xăng gần nhất cách 18km, cây kế tiếp 60km, đường toàn đèo, không có chắc khóc, may sao có, đổ đầy luôn bõ ghét...

Kết luận: Mù căng chải thì nhiều hình đẹp rồi, mình không đưa lên nữa, nhưng theo mình Mù căng chải mùa lúa chín với cao nguyên đa Đồng văn là 2 điểm phải đến before die. Không hình ảnh, từ ngữ nào tả hết vẻ đẹp Mù căng chải, phải tới tận nơi mới cảm hết vẻ đẹp huy hoàng của nó.

Dài quá, văn lủng củng, các Bác đừng cười to, hehe.
Bác cho hỏi 2 homestay tại mộc châu và mù cang chải xe 1 cầu kia carnival vào đc dể dàng không ạ - em tết này Sài Gòn ra ạ

• Like
Reactions: lanviet
Hạng C
5/3/13
561
1.105
93
Bác cho hỏi 2 homestay tại mộc châu và mù cang chải xe 1 cầu kia carnival vào đc dể dàng không ạ - em tết này Sài Gòn ra ạ
Homstay MCC ngay mặt đường. Mộc châu đường hẹp, cành cây hơi nhiều sợ xước xe, mình xe cỏ nên không sợ.
MCC khuyên nên đặt 2 nơi này Hôm mình đi ngày lễ hội nên không thuê được.
Mu Cang Chai Eco Lodge
Hello Mu Cang Chai Homestay

Hạng B2
23/10/11
387
479
63
Vũng Tàu
Ngày 13.14.15 Chiều chủ nhật về tới Hà nội, gọi gửi xe luôn, trưa thứ 3 vào tới Sài gòn. Lịch trình Hà nội toàn thăm người quen với cơm khách. Nản.

Tổng lịch trình cho đoàn 4ng, dầu 2t5, phí cầu đường 334k, tổng thiệt hại 69t.
Đi mới thấy đường ngoài Bắc được đầu tư gấp 10 lần trong này, lưu lượng xe = 1/5, Cửa ngõ Hà nội toàn 90-80 km/h, chạy Max tốc độ luôn, cao tốc NB-LC phải 20 phút mới gặp xe cùng chiều, 1.2 phút gặp xe ngược chiều( hay do hôm đi chủ nhật).

Chắc 20 năm nữa miền Tây mới có hệ thống giao thông giống MB bây giờ. Buồn.
Đi khắp Tây bắc mới có 1 trạm thu giá 34k, 3 chốt CSGT, cao tốc Lào cai- Hà nội 300k, ngó lên Ql.14...

Các bác tài ôm vô lăng chừng 20k km là có thể tự tin phượt cung này rồi, không thấy CSGT mấy, nhà mình tuân thủ biển báo, không thấy ai vẫy cả, riêng Sapa, Bắc hà thấy lập chốt bắt đo cồn rất rát, toàn huyện luôn...
Cám ơn các Bác đã xem.
https://goo.gl/maps/uBKbc7U4wUpr3ovLA
Rất nhiều cảm xúc, từ hào hứng đến hẫng hụt, từ lâng lâng trong mây núi đến lắng đọng nơi thung lũng... Cảm ơn Bác chủ.

• Like
Reactions: lanviet