Hạng B2
7/1/21
205
553
93
39
Em chưa đến đây nhưng mà đã tập sự ở Mã Đà, núi lớn, núi nhỏ Vũng Tàu, núi Chứa Chan, núi Bà đen, Vườn Nam Cát Tiên. Đây là những địa điểm gần TPHCM có thể đi trong ngày hoặc ở lại. Hy vọng sắp tới sẽ là đây.
Bác chủ thớt trekking vào mùa mưa thì quả là dũng cảm
dạ buồn buồn ko có gì chơi, em đi đại, chứ cũng ko thích đi mùa mưa đâu, chụp ếch về bỏ luôn mấy bộ đồ và giày

• Like
Reactions: mocar
Hạng B2
7/1/21
205
553
93
39
Quá tuyệt. Các bác cho hỏi có cách nào hay bôi gì để hạn chế vắt cho mấy đứa nhỏ ko nhỉ !?
thiệt sự mà nói, ko có cách khắc chế con này đâu, chỉ có cách mặc đồ dài và dày, bọc kín các vị trí cổ chân, cổ tay, và nhất là nên mặc đồ sáng màu, để nó có bu lên còn thấy mà bắt, Lính Mỹ xưa nó sợ rừng VN là vậy, nó cũng đầy phương tiện thuốc men đó mà cũng làm gì đc với bọn Vắt này, họ có phát cho vài lọ thuốc "DEP" bôi nhưng mà thuốc này là thuốc trị ghẻ ngứa, em bôi từ Nam Cát Tiên qua tới đây cũng bôi, mà nó cắn vẫn cắn à haha. Chỉ có ráng đừng đi mua mưa thôi bác, mùa khô sẽ không có vắt hoặc rất rất ít

Hạng D
26/3/17
2.621
4.702
113
Em chưa đến đây nhưng mà đã tập sự ở Mã Đà, núi lớn, núi nhỏ Vũng Tàu, núi Chứa Chan, núi Bà đen, Vườn Nam Cát Tiên. Đây là những địa điểm gần TPHCM có thể đi trong ngày hoặc ở lại. Hy vọng sắp tới sẽ là đây.
Đi Trong Ngày k nỗi đâu bạn ơi. Từ TP đi vô tới trong Rừng này cũng 5 tiếng rồi. Vô đó chơi nữa đi về hơi bị đuối. Nếu thuê tài xế chạy lúc về lên xe ngủ thì còn dc.

Hạng B2
7/1/21
205
553
93
39
Đi Trong Ngày k nỗi đâu bạn ơi. Từ TP đi vô tới trong Rừng này cũng 5 tiếng rồi. Vô đó chơi nữa đi về hơi bị đuối. Nếu thuê tài xế chạy lúc về lên xe ngủ thì còn dc.
Đúng rồi từ SG lên đây cũng 4-5 tiếng, mà phải ở lại đêm mới thấy dc cái hay, cái vui, với cung này đi 2 ngày mới hết dc , 1 ngày ko kịp

• Like
Reactions: nmarcng
Hạng B2
7/1/21
205
553
93
39
Nam Cát Tiên, bạn đi vô Bàu Sấu đúng ko? đường Bàu Sấu là dễ đi nhất rồi, đường Bù Gia Mập là rừng nguyên sinh, sẽ hoang vu, um tùm hơn nhiều
Mình có bài về Nam Cát Tiên nè, nếu bạn chưa gặp được mùa hoa Muồng Đào tuyệt đẹp ở Nam Cát Tiên thì tham khảo năm sau đi nhé