Hạng B2
11/6/07
395
22
18
cái văn căn nhà thứ hai nó thối rồi anh, trừ khi cực giàu thôi chứ mua nhà tuần lên lần nuôi cá trồng rau nhanh thì vài ba tháng, chậm thì nửa năm là ngán tận cổ. hứng thú được mấy bữa đầu rồi chi phí chăm sóc công xá quá cha, cuối tuần được hai ngày nghỉ lọ mọ trên đường cho nó nhanh cũng vài tiếng lên đó dọn dẹp(nhà ko ở một hai tuần là bụi bặm ẩm mốc rồi) nấu nướng mệt chết cha chứ sung sướng gì, mà có phải cuối tuần nào cũng lên được hai ngày đâu, còn quan hệ bạn bè ở tp nữa chứ, mời người ta lên được vài bữa thì phải sắm đồ , hầu hạ họ tận răng họ mới lên .Để tiền đó đi du lịch đổi gió nơi này nơi kia hơn cả vạn lần . Còn xin lỗi chứ mảnh đất 500m ở ko xong, cho thuê thì ma nó thuê, làm nông nghiệp ko được với cái giá ngáo ngơ thì ko có ích lợi gì đâu, rẻ là rẻ so với đà lạt vũng tàu nhưng đó là rẻ với thằng ngáo thôi , kiểu như thằng thông minh nhất trong những thằng ngu ấy . Nói trắng ra mua mà ko tăng giá thì chó nó mua các bác ạ, và với tình hình này thì sẽ khó có sốt đất trong tương lai 10 năm nữa ở cái vùng xa đô thị chính.
Nhà tôi đây, người nhà có trang trại ngay củ chi cả mấy mẫu, cây trái vườn tược , bể bơi ao cá có đủ, tôi lên chỉ xách mỗi cái xác lên nằm phễnh ra rồi chờ có người nấu cho mà đánh chén mà năm tôi lên được vài lần nữa là bảo lộc
Người có second home họ nghĩ khác với người nằm phễnh ra chờ ngưới khác nấu cho ăn anh ạ.

Hạng D
24/6/14
2.055
2.894
113
cái văn căn nhà thứ hai nó thối rồi anh, trừ khi cực giàu thôi chứ mua nhà tuần lên lần nuôi cá trồng rau nhanh thì vài ba tháng, chậm thì nửa năm là ngán tận cổ. hứng thú được mấy bữa đầu rồi chi phí chăm sóc công xá quá cha, cuối tuần được hai ngày nghỉ lọ mọ trên đường cho nó nhanh cũng vài tiếng lên đó dọn dẹp(nhà ko ở một hai tuần là bụi bặm ẩm mốc rồi) nấu nướng mệt chết cha chứ sung sướng gì, mà có phải cuối tuần nào cũng lên được hai ngày đâu, còn quan hệ bạn bè ở tp nữa chứ, mời người ta lên được vài bữa thì phải sắm đồ , hầu hạ họ tận răng họ mới lên .Để tiền đó đi du lịch đổi gió nơi này nơi kia hơn cả vạn lần . Còn xin lỗi chứ mảnh đất 500m ở ko xong, cho thuê thì ma nó thuê, làm nông nghiệp ko được với cái giá ngáo ngơ thì ko có ích lợi gì đâu, rẻ là rẻ so với đà lạt vũng tàu nhưng đó là rẻ với thằng ngáo thôi , kiểu như thằng thông minh nhất trong những thằng ngu ấy . Nói trắng ra mua mà ko tăng giá thì chó nó mua các bác ạ, và với tình hình này thì sẽ khó có sốt đất trong tương lai 10 năm nữa ở cái vùng xa đô thị chính.
Nhà tôi đây, người nhà có trang trại ngay củ chi cả mấy mẫu, cây trái vườn tược , bể bơi ao cá có đủ, tôi lên chỉ xách mỗi cái xác lên nằm phễnh ra rồi chờ có người nấu cho mà đánh chén mà năm tôi lên được vài lần nữa là bảo lộc
Mua Đất đai thì có người kia, bác ko thích đâu có nghĩa là người khác ko thích, bác ko mua đâu có nghĩa là người khác ko mua. Quan trọng mua mục đích gì thôi bác. Nên ở cái chủ đề này, em đã nói rất nhiều để các bác tìm hiểu và suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định mua, vì bản thân em cũng là người sống trên đó. Còn mọi quyết định mua hay ko, tiền nằm trong tay các bác mà.

• Like
Reactions: newbieppc
Hạng D
22/8/16
2.275
24.631
113
  • Like
Reactions: samcom
Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Mình khảo sát từ nam ra bắc và đã có nhà đất ở dài ngày cả trung tâm vũng tàu, đalat ( đã bán đl) thì bảo lộc đất 5 triệu/m2 thấy ổn có khi thích hơn đất ở đalat, vũng tàu 70-80trieu/m2. Và bảo lộc đáp ứng đầy đủ nhất các checklist đầu tư của mình. Vậy là cứ gom rồi đắp chăn chờ độc lập thôi. Đến 2030 chắc chắn là anh nào lên mạng chém gió có second 500m2 ở trung tâm bảo lộc cũng tự sướng chẳng kém 500m ở Đalat, vũng tàu.
Dalat Vung tau là nơi du lịch, Bảo Lộc ít khách du lịch không thể so được. Giá Da lat 40-50 may ra bán được giờ này chứ 7-80 hơi ảo rồi.

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
22/8/16
2.275
24.631
113