Hạng C
5/3/14
888
1.998
118
Mời bác @giangtechn vào giải thích nè..
Khó giải thích lắm bác. Trước đây mình đi đâu hay xem vùng nào lô đất nào đều dựa vào cảm giác thích+ giá tiền hiện tại+ tiềm năng thay đổi hạ tầng, động lực tăng giá + khí hậu, cảnh quan, khoảng cách 5h oto, ai là người sẽ mua sau và mình thả xèng ở 3 trung tâm bán kính 4km , vũng tàu, đalat, bảo lộc đều ngon.

• Like
Reactions: thanhyk
Hạng B2
26/6/15
247
539
93
Người lùa và người bị lùa.
Băng lùa thì ai thoát kịp thì thoát, ai ko kịp thì mua 2~3ha phân xong thu tiền mua 5~6 ha thu được lúa làm quả 11ha đứng chết luôn.
người bị lùa thì mua ở đâu chết ở đó.
mí vừa rồi có người bạn kể 1 tay trên đó thời hoàng kim tháng nào cũng tiêu 3~400 củ giờ thì còn đất mà bán ko được + lãi vay+ chắc phải bán cái biệt thự quận 9 ^^ để trả lãi.Ve
Người lùa và người bị lùa.
Băng lùa thì ai thoát kịp thì thoát, ai ko kịp thì mua 2~3ha phân xong thu tiền mua 5~6 ha thu được lúa làm quả 11ha đứng chết luôn.
người bị lùa thì mua ở đâu chết ở đó.
mí vừa rồi có người bạn kể 1 tay trên đó thời hoàng kim tháng nào cũng tiêu 3~400 củ giờ thì còn đất mà bán ko được + lãi vay+ chắc phải bán cái biệt thự quận 9 ^^ để trả lãi.
Về số 0 còn đỡ, chứ bọn cty phân lô tháng nào cũng phải lên giải trình + lobby sặc máu mũi, nếu ko thì gia nhập Juve hết.

• Haha
Reactions: Men Rượu
Hạng C
5/3/14
888
1.998
118
Bận đi lùa gà rồi.
Giờ toàn cáo chứ gà thì đu đỉnh 2022 rồi, gà đang cắt lỗ. Đang bận tìm hàng ngon ngợp khoảng giá 900 -1.2 tỉ trả giá chơi chơi thấy tiềm năng là múc giữ năm sau thu hoạch

Hạng D
28/10/19
1.258
4.838
113
Khó giải thích lắm bác. Trước đây mình đi đâu hay xem vùng nào lô đất nào đều dựa vào cảm giác thích+ giá tiền hiện tại+ tiềm năng thay đổi hạ tầng, động lực tăng giá + khí hậu, cảnh quan, khoảng cách 5h oto, ai là người sẽ mua sau và mình thả xèng ở 3 trung tâm bán kính 4km , vũng tàu, đalat, bảo lộc đều ngon.
Làm theo cách nghĩ bác @xtitan và bác @sáu, mua cho nhu cầu bản thân, không bán. Nhưng ai trả giá cao vẫn bán như thường...

Hạng C
7/9/18
777
7.191
93
From Anam Hội
Về số 0 còn đỡ, chứ bọn cty phân lô tháng nào cũng phải lên giải trình + lobby sặc máu mũi, nếu ko thì gia nhập Juve hết.
ăn của thiên trả cho địa cả.
nghề đất cát này phải phúc đức lắm làm mới nổi , dăm ba cò con tép riu đi phân lô ôm tiền chưa nóng đít đã chuẩn bị tiền gia nhập juve.
mỗi người 1 phúc .
Làm ăn láo nháo thì sống ko lâu được, vì cái thứ láo nháo sẽ ko tồn tại được lâu

Hạng D
24/6/14
2.057
2.895
113
Người bán cứ bán, người mua cứ mua. Có cái là người bán thì cắt lỗ thì mãi ko bán được, người mua thì đợi giá tốt nhất mới mua, trước mua theo cảm tính thấy đẹp, thấy sốt, thấy tiềm năng, giờ đi mua thì xem đi xem lại chục lần. Giao dịch tăng thì vẫn bình thường, nhưng giá trị của nó đang về với con số thực như trước khi xảy ra sốt đất.
Mấy bác mua về nghỉ dưỡng thì cứ ở trên đó tầm 6 tháng mùa mưa là thấy cảnh thôi chứ gì đâu.

Hạng B2
6/11/19
167
1.110
93
34
Người bán cứ bán, người mua cứ mua. Có cái là người bán thì cắt lỗ thì mãi ko bán được, người mua thì đợi giá tốt nhất mới mua, trước mua theo cảm tính thấy đẹp, thấy sốt, thấy tiềm năng, giờ đi mua thì xem đi xem lại chục lần. Giao dịch tăng thì vẫn bình thường, nhưng giá trị của nó đang về với con số thực như trước khi xảy ra sốt đất.
Mấy bác mua về nghỉ dưỡng thì cứ ở trên đó tầm 6 tháng mùa mưa là thấy cảnh thôi chứ gì đâu.
Mưa trên đó như nào bác, mình thích căn nhà sát hồ ngồi nhà ngắm mưa, nhu yếu phẩm đi chợ mua 1 tuần/lần, có internet nữa là đủ.

Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Đất tỉnh giờ thành khoản kém thật, nhưng nhu cầu vẫn còn đó

Hạng D
24/6/14
2.057
2.895
113
Mưa trên đó như nào bác, mình thích căn nhà sát hồ ngồi nhà ngắm mưa, nhu yếu phẩm đi chợ mua 1 tuần/lần, có internet nữa là đủ.
Ah, nó mưa thối đất thối cát thôi bác. Mùa mưa thì xác định, mưa thì to thì đỡ, lát là tạnh. Gặp mưa dầm thì có khi cả 1 tuần 10 ngày là bình thường. Chưa kể đang ráo được chút thì mưa ập xuống thôi. Còn nhiều nữa bác lên trải nghiệm mùa này là đúng mùa đấy

• Like
Reactions: romantic