Hạng B2
Việc "xài còi - kèn" loạn xạ, có thể gay nên những hậu quả tai hại như thế này đây!
Có bác nào đã thấy XXX phạt 01 người tham gia GT " Xài còi" sai quy định chưa?

Hạng C
2/1/08
678
7
18
RE: Hậu quả của việc sử dụng còi bừa bãi!

Có đấy bác, em thấy ở Cần Thơ bắt nhiều lắm, thấy xe gắn máy gắn còi hơi, rượt theo chặn lại. Nếu XXX nào hiền thì bắt gỡ ra tại chổ, XXX nào căng thì giam xe luôn!

Hạng D
3/7/04
2.051
826
113
Cù Lao Ông Chưởng

Em là chúa ghét cái vụ kèn hơi - nhiều khi đang chạy 2b , xe tải sau lung nó bóp cho 1 phát giật diếng cả người . tóc tai dựng đứng - còn cái còi ECHO lắp cho mấy em tốc hành hay sedan nghe kỳ thí mồ mà mấy anh đấy lại khoái bóp ....bóp ... liên tục.... ( sorry cho em chửi 1 cái) ... mẹ kiếp .....

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

xxx Tây Ninh phạt tất tần tật từ còi, đèn, bánh mâm đến pô xe (pô móc, pô độ kiểu dáng kỳ lạ). Riêng em thì bị bay hết hồn vía nhiều lần khi bất ngờ nghe tiếng còi thật lớn ngay sát bên hông và sau đó là 1 chiếc 2B lướt qua, tức ơi là tức nhưng đành chịu trận.

13/3/08
184
1
0

mấy thằng đó gaim xe nó mới đáng chứ tháo còi còn nhẹ

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

nghe tiếng còi mà nhiều lúc chỉ muốn cho cái còi vào mồm thằng bóp

Hạng B1
18/1/08
93
0
0

Có, em có xem "cái lý của người kinh" của Bác Lanbim rồi, dạo mà bác LB va LL đi qua cánh đồng ấy, cũng vì tiếng còi gây tai họa nè:), em dọt lẹ

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Trích:B2 moi ra truong
Em là chúa ghét cái vụ kèn hơi - nhiều khi đang chạy 2b , xe tải sau lung nó bóp cho 1 phát giật diếng cả người . tóc tai dựng đứng - còn cái còi ECHO lắp cho mấy em tốc hành hay sedan nghe kỳ thí mồ mà mấy anh đấy lại khoái bóp ....bóp ... liên tục.... ( sorry cho em chửi 1 cái) ... mẹ kiếp .....
Hình như văn hóa kèm cũng tùy người các bác ơi, hôm trước mình đậu xe trong sân trường ĐH Y Tp.Hồ Chí Minh, anh tài xế xe của một ông bác sĩ ở miền Tây lên học chỉ cho mình xe cái còi hơi trong xe Vios và cả cái công tắc chuyển giữa còi hơi và còi thường nữa chứ....

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Em thì thấy còi hơi, còi sên, hay còi điện đều là do người sử dụng thôi các bác ạ. Còi hơi nó cũng có cái tốt của nó, các bác hay đi đường 1 thì biết rồi đó, xe của các bác thì đang tốc độ 80-100 km/h mà xe máy ở đằng trước xa cứ dàn ra đường, nếu bác không bóp còi báo hiệu từ xa mà đến gần nhỡ chú 2b lán ra đường thì các bác có xử lý nổi không? Còn dùng còi điện trong đường phố mà lúc tắc đường cứ bấm inh ỏi cả lên thì cũng đáng ăn đòn lắm chớ, xảy ra án mạng cũng chưa bít à. Em nghĩ vậy nên lúc nào thật cần thiết cho sự an toàn thì mới bấm. Chứ nhiều bác đi ngoài đường mà bóp còi em cũng muốn nhảy lên enter 1 cái vào alo.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Xài còi như thế nào là do văn hoá ứng xử thôi! Chỉ cần bấm còi lúc cần thiết chứ đi ngoài đường có người cứ bấm còi loạn xạ nghe nhức cả đầu. Có chú chạy lấn land phải vô đường xe 2 bánh mà còn nhấn còi in ỏi. Luật qui định sau 22h không sử dụng còi mà 12h đêm em giựt mình vì xe ben chở vlxd nhấn còi hơi chạy như ăn cướp ngang nhà:mad::mad:. Ở các nước tiên tiến họ kị vụ này lắm, bấm còi tức là chửi người ta. Ở VN nhiều người chào nhau bằng còi nữa kìa.:D