Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113
RE: Hãy cẩn thận! Bẫy biển báo!

Lão Fet làm bộ sưu tập đi, và sau đó chuyển cho UB AT GT là con gà đen thành gà trắng luôn. Lái xe tỉnh về SG sợ nhất mấy vụ này.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: phantan

Lão Fet làm bộ sưu tập đi, và sau đó chuyển cho UB AT GT là con gà đen thành gà trắng luôn. Lái xe tỉnh về SG sợ nhất mấy vụ này.
Chớ lái xe dìa Tỉnh cũng...teeoo thấy bà :D
Ở SG, quen thói đậu cặp lề.
Dìa Tỉnh, đậu cặp lề, hả ?! -> Phạt :D Mời anh leo lên lề mà đậu [:'(]

Hạng B2
7/5/06
168
135
43

Tui cũng bị chỗ bác minhtuan020406 nói một lần, nhưng chú xxx rất dễ thương chú ấy nói có ngay đợt kiểm tra nên chú ấy ko lấy money được phải chịu khó đi đóng phạt, chú ấy ghi phạt là dậu xe trên vạch đèn đỏ cho nhẹ tội, chú ấy còn chỉ thêm :
- các biển báo cấm rẽ/quẹo thường cách ngã 3, ngã 4 khoản 50m nên trước khi muốn rẽ các bác tài phải để ý, nếu ko sẽ ko thấy được biển cấm,
- thường các đường đi thẳng chéo trái hay quẹo trái ngã tư có đường xéo như trên( ngã 4 SVH-3/2, ngã tư NTMK-Cao Thằng-Cống Quỳnh) là cấm hết các bác phải chú ý ko đi vào đường đó và các chú xxx thường hay phục kích mấy chỗ đó lắm vì biết nhiều bác tài sơ ý những chỗ này.
các bác nên chú ý những chỗ đó !

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

- Và một mẹo nhỏ là nên nhường hay chạy theo một xe nào đó cùng loại với mình là chắc ăn hơn trên những d9ao5n mình nghi nghi hay chưa rành . Vd : thấy xe bus chạy trước chạy theo ..dzín chấu , thấy taxi chạy chạy theo ..được . Nếu chỉ có một mình mà chạy trước thì ..mới lo . Nhưng SG có đọan nào vắng xe đâu nên ở tỉnh về cứ thấy người ta chạy sao mình chạy vậy là yên tâm.
- Còn đậu xe cũng vậy thấy người ta sao mình vậy , quán xá thì hỏi giữ xe đậu sao ? E thấy ở cần thơ hình như đậu nữa trên lề nữa dưới lòng đường mới được ,không biết phải không ? bác nào biết chỉ giáo dùm ?

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

@fernandoz: hôm qua khỏang 5h chiều mình đi làm thấy 2 anh áo vàng dựng chiếc "bồ câu" đang đứng đợi phía trong khỏang 50m, nếu hôm qua không vội mình quay về nhà lấy mấy ảnh làm vài tấm bổ sung bộ sưu tập của bác chắc sinh động hơn.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

2 anh áo vàng dựng chiếc "bồ câu" đang đứng đợi phía trong khỏang 50m,
cho E théc méc chút .sao 2 anh đẹp trai này không đứng đầu đường để điều hòa GT , các xe sẽ không vi phạm mà đứng đợi phía trong khoảng 50 m làm chi vậy ? hay là biện pháp nghiệp vụ ? hix hix hix

Hạng D
2/4/04
1.523
5.570
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: Duy siena

- Và một mẹo nhỏ là nên nhường hay chạy theo một xe nào đó cùng loại với mình là chắc ăn hơn trên những d9ao5n mình nghi nghi hay chưa rành . Vd : thấy xe bus chạy trước chạy theo ..dzín chấu , thấy taxi chạy chạy theo ..được . Nếu chỉ có một mình mà chạy trước thì ..mới lo . Nhưng SG có đọan nào vắng xe đâu nên ở tỉnh về cứ thấy người ta chạy sao mình chạy vậy là yên tâm.
- Còn đậu xe cũng vậy thấy người ta sao mình vậy , quán xá thì hỏi giữ xe đậu sao ? E thấy ở cần thơ hình như đậu nữa trên lề nữa dưới lòng đường mới được ,không biết phải không ? bác nào biết chỉ giáo dùm ?

bác chỉ được cái quá đúng :D, lần đầu em lái xe đi đến Cao Thắng - NTMK em tính đi thẳng qua Cống Quỳnh luôn (không nhìn thấy bảng), nhưng thấy sao tất cả các xe chạy trước mình đều quẹo phải hết, nghĩ có chuyện chẳng lành nên chạy theo người ta, bây giờ nghĩ lại thấy may quá vì lúc đó em chưa lấy bằng và các chú *** đang đứng bên kia đường.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.776
113

Trích đoạn: bimsu

Đi từ Cao thắng (Q3) ra ngã 4 Ng.thi Minh Khai thì bắt buộc phải quẹo PHẢI (sang NTMK), không được đi qua BV Từ Dũ hay quẹo Trái.
Xin thông báo với các bác là từ ngày 13/7 đã cho phép xe ô tô đi thẳng từ Cao Thắng qua Cống Quỳnh và rẽ trái qua NTMK rồi. Ở tại ngã tư này chỉ còn bảng giao nhau với đường ưu tiên thôi. Tuy nhiên vẫn còn bảng cấm rẽ trái từ NTMK qua Cống Quỳnh đấy.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: phamttruc

Trích đoạn: bimsu

Đi từ Cao thắng (Q3) ra ngã 4 Ng.thi Minh Khai thì bắt buộc phải quẹo PHẢI (sang NTMK), không được đi qua BV Từ Dũ hay quẹo Trái.
Xin thông báo với các bác là từ ngày 13/7 đã cho phép xe ô tô đi thẳng từ Cao Thắng qua Cống Quỳnh và rẽ trái qua NTMK rồi. Ở tại ngã tư này chỉ còn bảng giao nhau với đường ưu tiên thôi. Tuy nhiên vẫn còn bảng cấm rẽ trái từ NTMK qua Cống Quỳnh đấy.
Đúng vậy, thay cái bảng bắt buộc quẹo phải bằng cái bảng giao nhau với đường ưu tiên rồi.:D:D